Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่แพง ไม่ถูก จนเกินไป ทำได้งานได้ทุกอย่าง เร็วๆนี้พร้อมผลเทสและ การใช้งานจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไขควงของHIS แตกง่ายมากขอบอก เอาไว้ทำไฟฉายอย่างเดียวก็พอ

ปล.ของผมแตกไปแย้ว

Comment

ไดร์ของ Hp ประกัน2 ปีครับ

Comment

Originally posted by nguan08 View Post
        ทั้งหมดเท่าไหร่คับท่าน แล้ว บอร์ดตัวนี้ใส่ ddr3 ได้รึเปล่าคับ ddr2 กะ 3 นอกจากบัสแล้วมีอะไรต่างกันอีกไหมคับ
        ไม่รับ DDR3 ครับ ไม่เคยสนใจ DDR3 อยู่แล้วครับ แพงเวอร์ใช้งานจริงไม่แรงเหมือนราคาเมื่อเทียบกับงานที่ได้ครับ
        หมดนี้ก็ 35000 นิดๆไงครับ

Originally posted by nguan08 View Post
        ว่าแต่ psu มันมะช่าย icute นี่นา ของหมดหรอคับ
        หมดครับ แต่ผมชอบ ตัวที่ผมซื้อมามากกว่าครับ เห็นสเปคแล้ว โดนครับ 19A 3เฟส 12V CONTINUOUS ย้ำว่าCONTINUOUS

Originally posted by Susansaraly View Post
        ทำไมถึงเลือกไดรฟ์ยี่ห้อ Hp ครับ ขณะนี้ยี่ห้อนี้คุ้มค่าที่สุดในตลาดรึปล่าวครับ
        ประกัน 2ปีไงครับ ใช้ทิ้งใช้กว้าง พังก็เครม ตั้ง2ปี

Originally posted by CannibalPremier View Post
        ไขควงของHIS แตกง่ายมากขอบอก เอาไว้ทำไฟฉายอย่างเดียวก็พอ

ผมคืนเจ้าของเครื่อง ทุกอันครับ ไม่เคยใช้เลยเลยไม่รู้มัน กระป่องแค่ใหนครับ
        Last edited by wikorn; 30 Oct 2008, 16:22:45.

Comment

ทั้งหมดเท่าไหร่คับท่าน แล้ว บอร์ดตัวนี้ใส่ ddr3 ได้รึเปล่าคับ ddr2 กะ 3 นอกจากบัสแล้วมีอะไรต่างกันอีกไหมคับ
          ไม่รับ DDR3 ครับ ไม่เคยสนใจ DDR3 อยู่แล้วครับ แพงเวอร์ใช้งานจริงไม่แรงเหมือนราคาเมื่อเทียบกับงานที่ได้ครับ
          หมดนี้ก็ 35000 นิดๆไงครับ

ว่าแต่ psu มันมะช่าย icute นี่นา ของหมดหรอคับ
          หมดครับ แต่ผมชอบ ตัวที่ผมซื้อมามากกว่าครับ เห็นสเปคแล้ว โดนครับ 19A 3เฟส 12V CONTINUOUS ย้ำว่าCONTINUOUS

Originally posted by Susansaraly View Post
          ทำไมถึงเลือกไดรฟ์ยี่ห้อ Hp ครับ ขณะนี้ยี่ห้อนี้คุ้มค่าที่สุดในตลาดรึปล่าวครับ
          ประกัน 2ปีไงครับ ใช้ทิ้งใช้กว้าง พังก็เครม ตั้ง2ปี

Originally posted by CannibalPremier View Post

ผมคืนเจ้าของเครื่อง ทุกอันครับ ไม่เคยใช้เลยเลยไม่รู้มัน กระป่องแค่ใหนครับ
          Last edited by wikorn; 30 Oct 2008, 16:22:17.

Comment

ประกอบเสร็จยังครับพี่ รอชมๆ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
              ประกอบเสร็จยังครับพี่ รอชมๆ
              ประกอบเสร็จแล้วครับ + ลงOS เมื่อกี่นี้เองครับ เหลือเก็บรายละเอียดนิดหน่อยก็เรียบร้อยแล้วครับ ที่เหลือ ก็OC

แต่ เจ้าของเครื่องเข้า เบรคเรื่อง OC มาแล้วดิครับ อิอิ

Comment

เก็บสายเรียบร้อยจังเลยครับ อยากได้แบบนี้ซักเครื่อง^ ^ น่าเสียดายนึกว่าจะได้ดู OC ครับอิอิ

Comment

Originally posted by offy11 View Post
                  เก็บสายเรียบร้อยจังเลยครับ อยากได้แบบนี้ซักเครื่อง^ ^ น่าเสียดายนึกว่าจะได้ดู OC ครับอิอิ
                  เดียวผม OC ให้ดูครับ แบบซิ้งเดิมๆนี้แหละครับ
                  จขกท แบบแค่ตอนส่งเครื่องขอแบบไม่ OC
                  ตอนนี้ลองได้ครับ ดึกๆเดี่ยวมา ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    เดียวผม OC ให้ดูครับ แบบซิ้งเดิมๆนี้แหละครับ
                    จขกท แบบแค่ตอนส่งเครื่องขอแบบไม่ OC
                    ตอนนี้ลองได้ครับ ดึกๆเดี่ยวมา ครับ
                    นานเท่าไรก็จะรอครับพี่ เหอๆๆ

Comment

เอาเท่านี้แล้วกันครับ หนักกว่านี้ ผมขี้เกีรจ นั้งไล่ไฟไล่บัสแล้วครับ เจ้าของเครื่องก็ไม่ได้ OC อยู่แล้วครับ เดียวจะทะยอย เทสเท่าที่โปรแกรมผมมี มาให้ดูครับ

Comment

เหมาะ พี่วิกร เก่งจริงๆ
                        เด่วจะใช้บริการหน่อยอีก ปีกว่าๆ อิอิ

Comment

รอผมอีก 2-3 เทสครับ จะหมดแล้ว ไม่มีโปรแกรมครับ

Comment

Comment

พี่วิกรคับ (อย่าเพิ่งหาว่าผมโง่นะครับ)
                              ผมเคยซื้อคอมมา2เครื่องแล้ว แต่เป็นคอมSetของHpน่ะคับเลยไม่รู้ว่าข้างในมันมีอะไรบ้าง ไม่เคยแกะดูครับ(กลัวหมดประกัน)
                              แต่สิ้นเดือนนี้ผมจะซื้อคอมประกอบเองเครื่องแรกในชีวิต(ได้สเปคละคับ จากเวปนี้แหละ)
                              แต่พอมาดูรูปประภาพพี่ประกอบ ผมเห็นสายไฟเพียบเลย เลยเริ่มลังเลและเกิดคำถามคับ
                              1.สายไฟนี่ต้องซื้อเองรึเปล่าคับหรือมันแถมมาด้วย(ไม่รู้จิงๆง่ะ)
                              2.และถ้าต้องซื้อเองต้องบอกเค้าว่าสายอะไรคับ(อย่าเพิ่งฮาในความโง่ของผมนะครับT_T)
                              3.นี่เป็นสเปคที่สมาชิกแนะนำคับและผมกำลังจะซื้อ
                              INTEL CORE 2 DUO E8400 5,890
                              GIGABYTE EP43-DS3L 3,390
                              GeIL Value 800 4GB (2x2GB) 2,100
                              WD 640 AAKS 640 GB,SATA II,16 MB,NCQ 2,750
                              Gigabyte HD4670 2,850
                              DVD-RW HP 900
                              Delux 500W 900
                              CASE ninja 1,900
                              คำถามคือผมต้องซื้ออะไรเพิ่มมั้ยคับหรือว่าซื้อเท่านี้แล้วใช้งานได้เลย(ให้ตายเหอะ ผมเริ่มกังวลกับความโง่ของตัวเองละT_T)
                              ต้องขออภัยจิงๆนะครับ ที่โพสในกระทู้พี่ผมอยากรู้จิงๆ
                              ปล.สเปคนี้ใช้กับจอ22"การ์ดจอโอเคมั้ยครับ
                              ขอบคุณคับ

Comment

กำเงิไปอย่างเดียวครับ ที่เหลือมันมีมาให้ครบครับ สายก็ไม่ต้องซื้อครับ อุปกรร์หลักๆมีสายต่างๆมาต่อๆกันเป็นคอมพร้อมใช้ครับ

แล้วคอมที่จะซื้อใหม่ใช้งานด้านใหนครับ

Comment

Working...
                                X