Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมเป็น set หรือจัดเอง จะดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมเป็น set หรือจัดเอง จะดีกว่า

ทุกคนคิดว่า ชื้อเป็น set หรือจัดเองจะดีกว่าคับ

จริงๆแล้ว ผมจะจัดเอง แต่พอถึงเวลาจะซื้อ พ่อก็บอกให้ซื้อเป็นเซตไปเลยจะดีกว่า
    พ่อบอกว่า ถ้าจัดเองจะไม่ได้ของที่มันจะเข้ากันได้

ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะซือยังงัยดี เพราะซื้อเป็นเซตเราไม่รู้เลยว่าเค้ายัดอะไรเข้ามาบ้างอะ
    แล้วของที่ให้มาก็ไม่เห็นจะเเรงเลย แถมแพงอีกด้วยอะ

ท่านคิดว่างัยฮะ จะเอายังงัยดี

จัดเอง ถูกกว่า ได้ spec ตามต้องการมากกว่า

ถ้าอยากให้ ได้ของที่เข้ากันๆ ก็บอกงบ และการใ่ช้งานมาครับ

คนในนี้ช่วยจัดกันเยอะแยะ

Comment

จัดเองดีกว่าคับ

ได้ของที่แรงกว่า ดีกว่า ถูกกว่า

ที่เหลือก็ตามข้างบนคับ

Comment

คอมเซต จัดสเปคได้บัดซดมากๆ CPU แรงม้า VGA แรงมด โคตรเข้ากันดี
        แพงกว่า+ประกันน้อยกว่า(ส่วนใหญ่ 1 ปี)
        แกะนิดแกะหน่อย วอยรับประกันก็หลุด เล่นแปะตรงขอบข้างเคส ไม่หลุดก็ไม่รู้จะพูดไง พูดง่ายๆ ห้ามอัพเกรดอะไรเครื่องทุกประการ ถ้าแกะเคส ประกันหมด เชื่อเค้าเลย

เลิกซื้อไปแล้วครับ

Comment

ต้องการเล่น Crysis มีงบ 20k ไม่รวมจอ คอมเซ็ต ทำไม่ได้ครับ

ส่วน เข้ากันไม่เข้ากัน ถาม Prinvv บอกครับ ได้เข้ากันได้แน่นอน

ขอ ฟันธง จัดเองแน่นอนครับ

Comment

Originally posted by phob View Post
            คอมเซต จัดสเปคได้บัดซดมากๆ CPU แรงม้า VGA แรงมด โคตรเข้ากันดี
            ตามท่านนี้เลยครับความเห็นผม
            คอมเป็น set ที่เค้าจัดให้เรามา CPU ที่ให้มาเนี้ยแรงๆทั้งนั้น
            แต่พอไปดูที่ VGA รีบถอยออกมาเลยครับ พี่แกใช้ VGA แบบออนบอร์ดให้เรา >.<
            แต่ชุดไหนที่ได้ VGA ดูดีหน่อยก็แพงขึ้นอีกล่ะ

ดังนั้นผมว่า เลือกเสปคที่เราต้องการจัดให้ร้านเค้าประกอบเอาดีกว่าครับ
            ถ้ากลัวมันเข้ากันไม่ได้ ก็ถามคนที่จะจัดให้เรานั่นแหล่ะครับ ว่ามันใช้ด้วยกันได้ไหม
            ยังไงเราก็ต้องลองเครื่องก่อนยกกลับบ้านอยู่แล้วครับ ลองให้จนพอใจเลย ถามช่างประกอบด้วยก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by phob View Post
              แพงกว่า+ประกันน้อยกว่า(ส่วนใหญ่ 1 ปี)
              แกะนิดแกะหน่อย วอยรับประกันก็หลุด เล่นแปะตรงขอบข้างเคส ไม่หลุดก็ไม่รู้จะพูดไง พูดง่ายๆ ห้ามอัพเกรดอะไรเครื่องทุกประการ ถ้าแกะเคส ประกันหมด เชื่อเค้าเลย

ตามนี้เลย ได้ใจจริงๆ

Comment

ถึงขั้นนี้แล้วถ้าไม่ซื้อแบบจัดเอง ก็ไม่รู้จะว่างัยแล้วเนี่ยะ ....

Comment

จัดเองดีกว่า นะ ขอเป็นอีกหนึ่งเสียง

Comment

จริงๆ เเล้ว ผมก็จัดใว้แล้วอะนะ แต่พ่อไม่ยอมให้อะดิ
                    งบ ~25k (จริงๆพ่อให้ 20k แต่ต่อลองได้ )
                    นี่ที่ผมจัดไม่รู้ดีป่าว
                    เสปค ใช้ เล่นเกม oc อัพเกรดเรื่อยๆ กราฟฟิก3D

- Core2 E8400 5,890
                    - XFX 9800gtx+ 6,990
                    - HDD WD 320GB 1,900
                    - ASUS&#160;P5Q-E 5,790
                    - Kingston ValueRAM 2GB(1*2) 1,140
                    -&#160;ASUS DVD Writer 820&#160;
                    - iCute TiTaNium 650W 2,390
                    - Linksys Wireless G 54Mbps 980 (เอาหรือไม่เอาก็ได้ เพราะมีแบบ USB เก่าอยู่)

25,900
                    24,920 แบบไม่มีไสเลส

แก้ไขได้นะครับ

Comment

5 5555+
                      ตามคุณ phob เลยครับ 5 5 5+

Comment

ผมว่า คอมsetราคามันก้อเท่ากะประกอบเองละครับ ลองคิดแยกชิ้นนะเพียงแต่มันไม่ถูกใจผม เพราะ cpu มันชอบเอาแบบรุ่นเทพมายัด ราคามันก้อหายไปกะ cpu ซึ่งตัวผมเองไม่ได้ต้องเล่น cpu แรงมากหนาดนี้

แล้วไม่ชอบตรงเรื่องประกัน อย่างประกอบเอง cpu ประกัน5ปี ถ้าเครื่องเซ็ทก้อปีเดียว (ปีเดียวให้ตายก้อไม่พัง มันจะเจ๊งก้อปี4-5อ่ะนะ) แล้ว PSU บอกพ่อเลย มันไม่ยัด enermax มาให้คุณหรอกคร้าบ (ให้พ่อเข้ามาอ่านบอร์ดเองเลยครับ) ประกันมันปีเดียวให้ตายก้อไม่พังหรอก

บางร้านผมเห็นมันชอบบอกนะ นี่น้องมีการ์ดจอด้วย ไอเราก้อดูออนบอร์ดเป่าพี่ -..-

จขกท อย่าลืม เม้า คีย์บอร์ด สำรองไฟ ลำโพงเด้อ - -* เห็นจัดมาไม่มีซักอย่าง กลัวเด๋วงบบานเกิน 20k

ถ้าอยากให้พ่อซื้อลองซื้อ 20k ป่ะ เอาการ์ดจอออก เล่นซัก3เดือน ทำตัวดี ค่อยบอกพ่อซื้อการ์ดจอหน่อยเล่นเกมๆ ชวนพ่อเล่นด้วยเลย พริ้ว ( มีเพื่อนอยู่คน พ่อมันเล่น เค้าเต้อร์เทพเลยวุ้ย*0* )

- -* ดูจากลายเซ็นต์ จขกท ท่าทางบ้านรวย ซื้อ20kก่อนดิ พ่อตายใจ ขอเงินเพิ่มถอยการ์ดจอได้อยู่แล้ว

Comment

เปรียบเทียบ

ก็เหมือนรถ ถ้าเครื่องแรง
                          แต่ยางรั่วมันจะวิ่งได้ไง

แล้วคิดดู CPU แรง VGA ห่วย เล่น ปิกาจู ยังกะตุกเลยครับ

เปรียบแรงไปป่าววะ

Comment

พาผมไปด้วยใหม

Comment

ขอบคุณทุกคนมากฮะ ตอนนี้พ่อตกลงให้จัดเองละิิ
                              ปล. ผมลืมเม้า คืย์บอร์ด ลำโพง เคส จริงๆด้วย

Comment

Working...
                              X