Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมควรใช้ PSU วัตต์แท้

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้ ขอให้คุณทำต่อไป เพื่อคนโง่อย่างผมจะได้มาอ่าน ขอบคุณ

Comment

• ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆครับ

Comment

• แล้วจะดูยังไงว่าอันไหนเป็นวัตต์แท้หรือเทียมหล่ะครับ?

Comment

• ความรู้ล้วนๆเลย จดๆๆๆๆ

Comment

• ความรู้เนื้อฯ สาระเน้นฯนไอ๊ย๊ะ"สวดยอดไปเลย

Comment

• จะลองคำนวลดูล่ะกันคับ

Comment

• PSU (FULL) 650W. ACBEL 80Plus ตัวนี้ดีมั้ยครับ ประกัน L/T แนะนำด้วยครับ

Comment

• PSU ก็เหมือนหัวใจของเราแหละครับ ถ้าเลี้ยงอวัยวะไม่ดีหรือขาดช่วง อวัยวะเราก็จะทำงานผิดปรกติหรือตายได้

Comment

• วัตต์แท้ ความเข้าใจของผมที่สำคัญคือ ต้องตรงกับค่าที่ติดอยู่หน้าฉลากสินค้า บวกลบ ค่าได้นิดหน่อย และที่สำคัญคือการจ่ายไฟต้องเสถียรและราบรื่น
                    ไม่มีอาการไฟตก และไฟเกิน เวลาเปิดใช้งานนาน ๆ ซึ่งสำคัญมาก คอมฯจะดีจะรวน PSU มีความสำคัญมาก

Comment

• ยกตัว อย่าง มา 1 ตัวค๊ะ ไหนวัตแท้ไหนวัต ปลอม

Comment

• Originally posted by bank552601 View Post
                        ยกตัว อย่าง มา 1 ตัวค๊ะ ไหนวัตแท้ไหนวัต ปลอม
                        ***มือใหม่ครับ มารอคำตอบอีกคน ช่วยยกตัวอย่าง แท้ กับ ปลอม ให้ดูซักอันได้มั้ยครับ ดูไม่เป็นจริงๆ

Comment

• เอาให้ง่ายกว่านี้ น่าจะแนะนำรุ่นที่ควรเลือกใช้ ใช้เกณฑ์ ตามขนาดของ วัต และ ราคา เป็นที่ตั้ง

เช่นผมต้องการใช้งาน 500W โดยจ่ายเงินไม่เกิน 2000 ควรใช้ตัวไหนดี หรือ ต้องจ่ายเพิ่มเท่าไร ถึงจะได้ ตัวที่เชื่อถือได้ อะไรประมาณนี้

Comment

• การเลือกจำนวน วัตต์ เช่น 1000 w ขึ้นไป มีผลกระทบต่อหม้อแปลงไฟที่บ้านด้วยหรือไม่ครับ เช่นบ้านผมใช้หม้อ
                            แปลงไฟ ( ที่ติดอยู่หน้าบ้าน ) อยู่ 15 วัตต์ ( หรือ 15 แอมป์น่ะ ยัง งง อยู่ ) เพราะเห็นบางคนบอกว่าถ้า
                            Psu w มาก ๆ จะทำให้ไฟบ้านกระตุกได้

Comment

• ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนหน่อยคับ
                                สเปกเครื่อง ไม่ได้ OC
                                AMD ahtlon II x3 455 มือ1 ใช้ได้ 1 เดือน
                                M/B acrock 880GM-Le FX มือ1 ใช้ได้ 1 เดือน
                                Ram kington ddr3 1600 4G 1ตัว มือ1 ใช้ได้ 1 เดือน
                                Harddisk WD blue 1T 1ตัว มือ1 ใช้ได้ 1 เดือน
                                Aircooller CM 212+ พัดลมขนาด 12มล. 2 ตัว
                                VGA MSI 7850 มือ2 จากพี่พัฒน์
                                PSU Raidmax 530w เกิน 3ปี
                                เมื่อวานได้ทำการเทสกาดจอ 7850 ด้วยโปรแกรม Heaven 11 benmark 3.0 ภาพกระพริบ อยากทราบว่าเป็นที่อะไรคับ
                                กาดจอ idle 40 แล้วการเทสจะหายไม่ครับ
                                ถ้าซื้อ PSU ควรซื้อรุ่นอะไรดีคับ
                                1. PS (FULL) 750W. ITsonas Winner (Box/Cable) 3ปี 1950 บาท
                                2. PS (FULL) 700W. RAIDMAX RX (Box/Cable 5 ปี 2010 บาท
                                3. PS (FULL) 750W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 3ปี 2280 บาท
                                4.PS (FULL) 600W. AeroCool Strike X (Box/Cable) 3ปี 2390 บาท

Comment

Working...
                                X