Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้อัพเกรดยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by พีคุง View Post
    P4 630 ก็เป็น 775 นี่ครับ

ทำไม DS3 จะไม่รองรับล่ะครับ ???

DS3 ใส่ celeron ยังได้เลย
    เห็นด้วย

Comment

Originally posted by naiaod View Post
      ครับ ลองทดลองที่3.75แล้ว ปรากฏว่าความร้อนขึ้นประมาณ65องศา มากกว่าในเวป คงเป็นเพราะว่า

ที่ทดสอบในเวปเป็นสภาพเปลือย(ไม่ได้ใส่เคส) แล้วความร้อนประมาณนี้เครื่องรีสต๊าดเองเลยครับ - -"

คงเป็นเพราะcpuยังไม่เข้าที่หรือเมนบอร์ดไม่ไปที่ความเร็วนี้ ส่วนแรมคงไม่มีปัญหาเพราะได้ทดลองทดแรมลงมาแล้ว(ddr400)

ร้อนเกินลดไฟลง ทีละ step

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
        P4 630 ก็เป็น 775 นี่ครับ

ทำไม DS3 จะไม่รองรับล่ะครับ ???

DS3 ใส่ celeron ยังได้เลย
        คือเหมือนจะเคยเข้าไปอ่านเจออ่ะครับ ตามลิงค์นี้ครับ http://www.overclockzone.com/zolkorn...DS3/index.html
        ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษด้วยครับ - -"

Comment

ตามนี้ครับ

Comment

ครับ ถ้างั้นก็เป็นอีกทางเลือก1 ที่น่าอัพเกรดสำหรับds3 ^ ^

ขอบคุณท่านพีคุงมากครับ

Comment

ลองอ่านใหม่ดีๆนะครับ จาก Link ที่ให้มาเลย

Comment

ตกลงจะเลือกแนวทางที่1หรือแนวทางที่2ดีครับ

ถ้าเป็นแนวทางที่1 ที่กลัวที่สุดคือบอร์ดไม่ไปด้วย - -" แต่ประหยัดงบ

ถ้าเป็นแนวทางที่2 เป็นทางเลือกที่ดีกว่า แต่งบก็สูงกว่า

Comment

เปลี่ยนแรมมันแพงไม่คุ้มเงิน

แต่ถึงยังไงเปลี่ยนบอร์ด ก็ต้องเปลี่ยนแรม แต่แรม ddr2 บ้านๆลากไกลๆ ก็มีเยอะ

P4 ยังอยู่ได้ท่าน อีกนาน แต่ที่ท่านต้องเปลี่ยนคือการ์ดจอต่างหาก

Comment

Working...
                  X