Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดให้หน่อยครับ งบ 60,000฿ ครบชุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ซื้อแล้วครับ 55 รอ6คอ ออกดีกว่า จะได้ไม่เปลือง เพราะมันคนละ socket กัน อิอิ
    อยากให้มันออกมาไวไวจังเลย

Comment

6 ออกมา 12 ก็ปล่อยข่าวจะออกทันที เฮ่อๆๆ

Comment

แนะนำ จขกท. นิดนะครับ ไม่ว่ากันนะ

ถ้าท่านจะชื่ออะ ซื้อเลยเราที่ท่านชอบนะครับ เพราะแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกัน

แต่ถ้าจะตาม เทคโนโลยี หรือ จะรอ ตัวนั้นออก ตัวนู้ออก ท่านวิ่งตามไม่ไหวหรอ

ท่านประกอบ ใช้ไปเถอะ 5-6 ปี แล้วค่อยว่ากัน

Comment

กินไฟแบบเทพครับท่าน โลกร้อน

Comment

Originally posted by -=][Lord_Boy][=- View Post
            แนะนำ จขกท. นิดนะครับ ไม่ว่ากันนะ

ถ้าท่านจะชื่ออะ ซื้อเลยเราที่ท่านชอบนะครับ เพราะแต่ละคนก็ชอบไม่เหมือนกัน

แต่ถ้าจะตาม เทคโนโลยี หรือ จะรอ ตัวนั้นออก ตัวนู้ออก ท่านวิ่งตามไม่ไหวหรอ

ท่านประกอบ ใช้ไปเถอะ 5-6 ปี แล้วค่อยว่ากัน
            ครับผม คือที่เปลี่ยนใจไม่ซื้อตอนนี้ ผมคิดว่า ถ้ารอ6คอออกมา มันเป็นsocket ใหม่
            อนาคตอยากอัปเป็น 8 หรือ 12 คอ มันก็ socket ตัวเดวกัน ไหนๆก็เสียตังและ เสียตังรอบเดวไปเลย อิอิ

Comment

Originally posted by samarato View Post
              ครับผม คือที่เปลี่ยนใจไม่ซื้อตอนนี้ ผมคิดว่า ถ้ารอ6คอออกมา มันเป็นsocket ใหม่
              อนาคตอยากอัปเป็น 8 หรือ 12 คอ มันก็ socket ตัวเดวกัน ไหนๆก็เสียตังและ เสียตังรอบเดวไปเลย อิอิ
              6 core เปิดตัว q3 ปีนี้ ราคา cpu อย่างเดียว (รุ่นถูกที่สุด) ประมาณ 2300$ คิดเป็นเงินไทยประมาณ 75K ครับ

Comment

ซื้อมาวันเดียว กลับบ้านไปนอนกอด พรุ่งนี้มา เวงกำตกรุ่นแระ มีรุ่นใหม่พึงออก แม๊๊ น่าจะรอซื้อพรุ่งนี้นะ

มันเป็นสัจธรรมของเทคโนโลยีครับ ตามไม่ทัน

Comment

Originally posted by EK View Post
                  6 core เปิดตัว q3 ปีนี้ ราคา cpu อย่างเดียว (รุ่นถูกที่สุด) ประมาณ 2300$ คิดเป็นเงินไทยประมาณ 75K ครับ
                  อ่ะจึ๋ย จริงเหรอครับ - -*

Comment

Originally posted by samarato View Post
                    ผมเลือกเมนบอร์ดไม่ได้สักทีอ่ะครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมาหลายตัวและ ไม่รู้จะเลือกไงดี
                    ผมงง ระหว่าง chipset ของ P45 กับ nForce790i มันต่างกันยังไงหรอครับ
                    หรือว่า p45 มันเหมาะกับ VGA:ATI และ nF790i มันเหมาะกับ nVdeia
                    หรือผมเข้าใจผิดอ่ะครับ แล้ว ถ้าจะเล่นน้ำต้องงบเท่าไหร่หรอครับ
                    ต่างกันหลัก ๆ ก็ตรง SLI กับ CrossFire หน่ะ
                    nF790i เบิ้ล geforce แต่ P45 เบิ้ล HD4850
                    ชั่วโมงนี้คงต้องเบิ้ล ATi เท่านั้น เอา P45 ใช้ดีแล้วครับ

ผมว่าถ้ารักน้ำจริงๆ น่าจะลองหามาเล่นก่อนซักชุดก่อนลงเครื่องจริงก็ดี
                    แค่ชุดลมดี ๆ ก็ลากไกลแล้ว ยังไง เซิร์ฟเวอร์ กับ น้ำ ก็อยู่ใกล้กันไม่ค่อยได้นะครับ เอาแค่ Up-Time 99 % ก็เหนื่อยแล้ว

Comment

Originally posted by miixer View Post
                      อ่ะจึ๋ย จริงเหรอครับ - -*
                      http://www.fudzilla.com/index.php?op...=7458&Itemid=1

http://www.vr-zone.com/articles/Inte...aled/5792.html

Comment

แพงโคตดๆเลย สงสัยงานนี้ หมดสิทธิ์แน่เลย
                        อย่างงี้เป็นไปได้มั้ยครับ ที่พอ intel เปิดตัว 6คอ แล้ว QX9xxx จะถูกลง
                        แล้วถ้ามันลงมันจะลงเยอะมั้ยครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                          ต่างกันหลัก ๆ ก็ตรง SLI กับ CrossFire หน่ะ
                          nF790i เบิ้ล geforce แต่ P45 เบิ้ล HD4850
                          ชั่วโมงนี้คงต้องเบิ้ล ATi เท่านั้น เอา P45 ใช้ดีแล้วครับ

ผมว่าถ้ารักน้ำจริงๆ น่าจะลองหามาเล่นก่อนซักชุดก่อนลงเครื่องจริงก็ดี
                          แค่ชุดลมดี ๆ ก็ลากไกลแล้ว ยังไง เซิร์ฟเวอร์ กับ น้ำ ก็อยู่ใกล้กันไม่ค่อยได้นะครับ เอาแค่ Up-Time 99 % ก็เหนื่อยแล้ว
                          ขอบคุณสำหรับความรู้และคำแนะนำครับ

Comment

แพงโคตดๆเลย สงสัยงานนี้ หมดสิทธิ์แน่เลย
                            อย่างงี้เป็นไปได้มั้ยครับ ที่พอ intel เปิดตัว 6คอ แล้ว QX9xxx จะถูกลง
                            แล้วถ้ามันลงมันจะลงเยอะมั้ยครับ
                            ไม่รู้ว่่าจะถูกลงเยอะหรือเปล่าครับ แต่คิดว่าไม่คุ้มที่จะรอ

Comment

ตั้งแต่ช้ำกับ RD-RAM ผมก็เลิกวิ่งตามเทคโนโลยีแล้วครับ
                              ตามกระแสความนิยมกับราคาสบายใจกว่า
                              ถึงจะ behind อยู่บ้างแต่พวกเยอะ ถ้าจะตายก็ตายยกเล้าล่ะวะ

Comment

ดันๆ ๆ

Comment

Working...
                                X