Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆน้องๆดูให้ทีขอรับดูทีนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆน้องๆดูให้ทีขอรับดูทีนะ

intel
    CPU: Intel C2Q Q6600 7,200.-
    M/B: ASUS P5K-SE 3,200.-
    RAM: ROX 800 2GB*2 = 2,600.-
    VGA: HD4850 512MB DDR3 = 6,590.- H
    DD: WD 250GB 16MB SATA-II = 1,800.-
    ROM: ASUS DVD-RW 20X SATA-II LightScribe = 890.-
    PSU: SilverStone 500W = 2,300.-
    CASE: เลือกตามชอบ = 1,000.-
    Monitor: LCD 19" = 6,000.-
    Total: 30500.-
    แล้วถ้าเป็น amd ในราคาพอๆกัน อันไหนแรงกว่า(ช่าวยจัด amd ให้สักชุด)
    ผมใช้เล่นเกม ทำ3d แล้วก็เขียนโปรแกรมครับ
    ขอบคุณครับ

INTEL ครับ เชื่อผม *-* Spec นี้ OK เลย น่าจะเปลี่ยน HDD เป็นตัว WD 640GB รุ่น AAKS นี้นะครับ แรงดี ราคา 3300 บาท

Comment

อ่า
      ผมแค่อยากรู้นะครับ
      ขอบคุณมาก
      แล้วท่านอื่นๆใครมีความเห็นไรบ้าง

Comment

เล่นเกม เขียนโปรแกรม ไม่จำเปนต้องบอร์ดแพง แอสร๊อคก็ใส่ได้

Comment

เหอะๆๆ
          ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
          เอาให้ดีๆไปเลย
          แล้วช่วยดูทาง amd ให้หน่อยนะครับ

Comment

ผมว่า AMD ยังไม่น่าเล่นครับ T^T เล่น Intel ไปก่อนเหอะนะ อิอิ

Comment

สเปกผมไง

Comment

เปลี่ยน HD ซัก 320 g ครับรับรองไม่มีปัญหาทีหลังเวลาจะเก็บงานแล้วพื้นที่ไม่พอ
                นอกซะจากคุณเป็นขาโหลด(โดยเฉพาะบิต อิๆ)ไม่พอแน่ครับรับรอง

Comment

ว้าว ขอบคุณมากครับ
                  มีอย่างอื่นที่ให้เปลี่ยนอีกไหมครับ

Comment

M/B: ASUS P5K-SE 3,200.- ดีไหมครับ
                    มีตัวอื่นที่ดีกว่าไหม ในราคาปะมาณเนี้ย
                    จะซื้อสินเดือนนี้อะครับ

Comment

ก้อ p5k คับ แพงกว่า 200 มั้ง ระบบระบายความร้อนมานดีกว่าครับ อะไรประมานนี้อ่ะครับ

Comment

AMD อิอิ สักชุดใหมครับ

Comment

ดีดิพี่ wikorn
                          ขอสักชุดนะ เหอะๆๆ

Comment

ในราคาพอกันอะ AMD ได้แรงกว่าครับ

ถ้า AMD ใช้ พี่วิกร ลุยโลดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผมว่า AMD น่าสนใจกว่า ถ้าทำงานด้วย OS64bit และยังมีเทคโนโลยี Improved Branch Prediction จะเข้ามาช่วยเหลือบรรดาโปรแกรมเมอร์ทั้งหลาย ให้ทำงานได้อย่างรวดเร็วยิ่งขึ้น ซึ่งจะเน้นหนักหรือเห็นได้ชัดเจนกับการใช้งานร่วมกับ Visual Basic, C++ และ Java Aplication ครับ

Comment

Working...
                              X