Announcement

Collapse
No announcement yet.

[จัดคอมให้ทีครับ] ใช้งาน Photoshop เพียวๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ

แค่จอครับ

เอาแค่จอของ Mac มา

แต่ตัวเครื่องส่วนอื่นๆเป็น PC

Comment

จอ Dell ก็ได้ครับ ราคาไม่เวอร์เหมือนจอ Mac สีเทียบเท่ากัน(เพราะใช้ LCD panel เดียวกัน)

Comment

Dell หาซื้อยากน้อ = ='

แต่ถ้าได้ก็แจ่มเลย

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
          Dell หาซื้อยากน้อ = ='

แต่ถ้าได้ก็แจ่มเลย
          ไม่ยากๆ โทรสั่ง Dell Thailand กริ๊งเดียวถึงหน้าบ้านเลย

Comment

เน้นงานแบบมืออาชีพจริงๆ ต้อง CPU แรงๆ แนะนำ E6600 + 2GB DDR2800

Comment

ถ้าไม่คิดมากเงินถึง ให้ซื้อ MAC เลยครับ แล้วจะรู้ว่าทำไม่ต้อง MAC ท่านสามารถนั้งอยู่หน้าจอคอม MAC เป็นเวลาเกิน 15 ชม ในเวลางานเร่งมากๆโดยไม่รู้สึกล้าตา (แต่ไม่รวมถึงอาการง่วงนะครับ)
              และระบบไม่เคยมีแฮ้งให้เห็นครับ

Comment

การ์ดจอ แนะนำ maxtrox ครับ ถ้าเป็นระดับมืออาชีพครับ แสดงผล 2 มิติ และ แสดงผลตัวอักษร ได้เพี้ยนน้อยที่สุดแล้วครับ

Comment

จอ MAC แพงไม้ครับ ( สนใจรุ่น ไม่ใหญ่อ่ะ 14 นิ้ว หรือ 15 นิ้ว นี่ เท่าไหร่หรอครับ)

Comment

โฮ๊ะๆ จอ Apple Cinema Display ตัวเล็กขนาด 20 นิ้วครับ

ราคา เอ่อ ... สอง ... สองหมื่น นิดๆ

Dell น่าจะถูกกว่าราวๆ 10-20%

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                      จอ MAC แพงไม้ครับ ( สนใจรุ่น ไม่ใหญ่อ่ะ 14 นิ้ว หรือ 15 นิ้ว นี่ เท่าไหร่หรอครับ)
                      เล็กขนาดนี้ มันมีด้วยเรอะ MAC
                      เห็นน้อยสุดจา 20 มั้ง 20000กว่า

Comment

สงสัยต้องลอง G3 หิ้วมาลองเล่นซักชุดก่อนครับ ซัก5-6,000 บาท อิ อิ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                          Intel Pentium 4 3.4E EE
                          Abit IC7-Max3
                          Geil PC-4400 512*4
                          Sapphire X850XT PE

My Dream Spec...
                          สเปคท่านท็อปแน่เลยเนี่ย

Comment

Working...
                          X