Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน จัด Spec Com ให้หน่อยนะคับ งบ 15,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by AoZoraBeer View Post
    รบกวนอีกนิดนะคับ มีร้านที่ Pantip ที่ประกอบคอม พอจะแนะนำให้ไปได้มั้ยคับ ที่น่าเชื่อถืออะคับ
    www.tkcom99.com

www.busitek.com

Comment

ถ้าเป็นพันธ์ทิพย์ใหญ่ไม่รู้เลย บ้านอยู่แถวบางเขนเลยสะดวกที่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วานมากกว่า

ส่วนร้านมันก็เยอะอ่ะนะ ถ้าซื้อมาประกอบเองก็แนะนำร้าน สเปค ชั้น4เพราะอุปกรณ์หลักๆจะราคาถูกกว่า

พนักงานแนะนำดี ส่วนของจุกจิกลองหาดูเองราคาไม่แน่ใจ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        HD4850 6500 การ์ดจอ แบบ PCI-E
        ENERMAX 460W 2500 PSU หรือ เพาเวอร์ซัพพลาย
        RAM ROX 800 1Gx2 1400 แรม ddr2 บัส 800 ยี้ห้อ ROX
        X2 6000+ 4000 CPU
        ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600 เมนบอร์ดครับ

16000
        รบกวนอีกหน่อยนะคับ อยากจะถามว่า spec ที่คุณ wikorn จัดให้มานี้ จะมีปัญหาเรื่องความร้อนอะไรพวกนี้มั้ยคับ

Comment

ไม่มีครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ไม่มีครับ
            Thx คับ

Comment

HD4850 6500 การ์ดจอ แบบ PCI-E
              ENERMAX 460W 2500 PSU หรือ เพาเวอร์ซัพพลาย
              RAM ROX 800 1Gx2 1400 แรม ddr2 บัส 800 ยี้ห้อ ROX
              X2 6000+ 4000 CPU
              ASROCK ALIVENF6-VSTA 1600 เมนบอร์ดครับ

16000
              ขอถามอีกหน่อยนะคับ(รู้สึกจะถาม เยอะ-..-) คือว่าจาก spec ที่คุณ wikorn ให้ผมมานั้น มีใครพอจะแนะนำร้านที่ pantip(pantip1 นะคับ) ให้ได้บ้างมั้ยครับ

แล้วระยะเวลาประกอบให้นั้นนานมั้ยคับ รอรับวันนั้นได้เลยมั้ยคับ

พอดีพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วอะคับ

รบกวนตอบให้หน่อยนะคับ ^^

Comment

Originally posted by AoZoraBeer View Post
                ขอถามอีกหน่อยนะคับ(รู้สึกจะถาม เยอะ-..-) คือว่าจาก spec ที่คุณ wikorn ให้ผมมานั้น มีใครพอจะแนะนำร้านที่ pantip(pantip1 นะคับ) ให้ได้บ้างมั้ยครับ

แล้วระยะเวลาประกอบให้นั้นนานมั้ยคับ รอรับวันนั้นได้เลยมั้ยคับ

พอดีพรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วอะคับ

รบกวนตอบให้หน่อยนะคับ ^^
                อันนี้แล้วแต่อ่ะครับ บอกไม่ได้ว่าร้านไหนดี ประกันดี มีหลายร้าน ครับ TK MD JIB Minter มีเยอะครับ เลือกเอาตามใจชอบเลยครับ (หาร้านใหญ่ๆ ละกัน ที่มีหลายๆ ร้าน)จะได้มั่นใจหน่อยอ่ะครับ

Comment

อันนี้แล้วแต่อ่ะครับ บอกไม่ได้ว่าร้านไหนดี ประกันดี มีหลายร้าน ครับ TK MD JIB Minter มีเยอะครับ เลือกเอาตามใจชอบเลยครับ (หาร้านใหญ่ๆ ละกัน ที่มีหลายๆ ร้าน)จะได้มั่นใจหน่อยอ่ะครับ
                  คับ แล้วระยะเวลาการประกอบให้นั้น รอรับวันนั้นได้เลย หรือไม่อะคับ ทำครั้งแรกอะคับ เลยไม่รู้

Comment

สั่งไว้แล้วไปกินข้าวรอเด๋วก็เส็จครับ

Comment

Originally posted by intheworld View Post
                      สั่งไว้แล้วไปกินข้าวรอเด๋วก็เส็จครับ
                      คับ ขอบคุณทุกคนที่มาช่วยไขปัญหาให้นะคับ ^^

Comment

Working...
                      X