Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนนช่วยยดูสเป็กกกห้ายยที่คับ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อื่อออขอบคุนคับ ท่านน YooM-MA-TooD ^^

Comment

Originally posted by roombug View Post
      อ๋ออ ขอบคุนคับพี่วิกรร ^^

เเร้วเเรม hynix ก่ะ xms2 นี้ของยี้ห่อ rox ram ปร่าววคับบบเเร้วมันเเตกต่างงกันยังไงอ่าาา
      (55+ รบกวนพี่หลายอย่างงเรยยว่างๆๆจาพาไปเลี้ยงงข้าวว>___<)

๋Hynix เป้นชิพ บนแรม(เม็ดดำๆที่อยู่บนแรม) เป็นชิพที่อยู้ในแรมหลายๆตัวเช่น KINGTON ก็ใช้เม็ดแรมของ Hynix ในบางรุ่นครับ

XMS2 เป็น ชื่อรุ่นของแรม ยี้ห้อ คอร์แชร์ ยี้ห้อนี้มีแรม บ้านๆใช้ชื่อรุ่นว่า VALUE รุ่นดีหน่อย คือ XMS และ รุ่น เทพๆ เช่น DOMINATOR ครับ
      XMS2 เป็น DDR2 ที่ มีค่า CL ต่ำ (ปกติยิ่งต่ำยิ่งดีครับ เริ่มต้นที่ บัส 800) OC ได้มาตรฐานที่ บัส 1000 ไปแรม เพิ่มนิดหน่อย CL ประมาณ 4-4-4-12 ได้บางตัวก็ต้อง ที่ 5-5-5-15 ครับ แล้วแต่ตัวๆไป

อืออเเร้วอีกเรื่องงเบอร์ ที่ต่อ hybrid crossfire ก่ะ SLI 2 อันนี้คือเอาการ์ดจอ 2 ตัวมาต่อกันใช่มั้ยยคับเเตเพียง
      hybrid crossfire = ait 2 ตัว Hy brid เป็นเทคโนโลยี ที่สามารถนำ การ์ดจอ ต่างรุ่นมา CF กันได้ครับ บางตัวเท่าที่เห็น CF กับ ออนบอร์โเลยยังได้ครับ
      SIL = nvidai 2 ตัว
      ผมเข้าจัยถูกกกมั้ยยคับบ ^^ ถูกครับ
      .

Originally posted by roombug View Post
      อ๋อออเเร้วชิพแรม hynix ของยี้ห่อ rox หรอออคับ
      ครับ ที่ผชอบคือ บัส 667 ถูกดี แต่ต้องเลือกนะครับ ถ้าจะเอามา OC ล๊อทหลังๆ ทำไม่ดี แผงแรมเดียวกัน ใช้ชิพ hynix แต่ดันเป็น ต่างล๊อต(ล๊อกการผลิตชองเม็นแรม ) OC ไม่ไปเหมือนกันครับ เจอมากับตัว ถ้าเหมือนกันหมด เท่าที่ผมซื้อมา มันจะวิ่งได้ บัส 1000 ที่ไฟแรมประมาณ 2.2-2.3 CL 5-5-5-15 ครับ มีทั้ง KINGTON และ ROX ที่เคยใช้ครับ ทำได้ พอๆกันครับ

เเร้วราคา Corsair TWINX XMS2 2GB 800MHz (1GBx2) อยู่ที่เท่าไหรคับ www.thanni.com ดูราคาเอาเอง ^^
      .

Comment

wowwwww

ขอบคุนพี่วิกรมากค๊าบบบ เเต่วานนี้เดี๋ยววผมต้องงงปายนอนเเร้วเดี๋ยววพุ่งนี้มาพิมคร๊าบบบ @__@

Comment

wowwwww

ขอบคุนพี่วิกรมากค๊าบบบ เเต่วานนี้เดี๋ยววผมต้องงงปายนอนเเร้วเดี๋ยววพุ่งนี้มาพิมคร๊าบบบ @__@
          ไม่ตอ้งพิมแล้ว ไปซื้อได้แล้ว อะไรก็เลือกๆ ไปเถอะ เลือกนาน ตกรุ่นนะ จะบอกให้ เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ไม่ตอ้งพิมแล้ว ไปซื้อได้แล้ว อะไรก็เลือกๆ ไปเถอะ เลือกนาน ตกรุ่นนะ จะบอกให้ เอิ้กๆๆ
            เอิ๊กๆ แอบมีไล่ อุอุ ^^

Comment

ท่านพอใจอันไหนเลือกเลยครับท่าฝังมากไปเวลาซื้อแล้วไม่ถูกใจจะทำให้ตัวเองรู้สึกผิด แต่คำแนะนำเหมือนเป็น

ครูอ่ะคับ คอยชี้ทางแต่ไม่ได้บังคุบทางให้เราครับ

Comment

โวๆๆ ซึ้งงจัยยย ocz อบอุ่นนจิงงง 555+

รับทราบบคับบบ ^^

Comment

อ๋อออเเร้วมีครายยมีเวปโชย์กาน modifly เคส บั้งงคับบ

Comment

Working...
                  X