Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดเคยโมใส่OPAMP จากSOIC เป็นDIP-8 การ์ดCreativeบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดเคยโมใส่OPAMP จากSOIC เป็นDIP-8 การ์ดCreativeบ้างครับ

ท่านใดเคยโมใส่OPAMP จากSOIC เป็นDIP-8 การ์ดCreativeบ้างครับ

เหมือนในรูปครับ อยากจะถามว่า

1.ซื้อAdapterแบบนี้ที่ไหนครับและในOCZมีใครรับใส่อแดปเตอร์บ้างครับ

2.ถ้าเปลี่ยนใส่OPAMPแล้ว ไม่โมจุดอื่นเพิ่มด้วยจะโอเคไหม

1. ไม่มั่นใจครับว่าจะมีขามั้ย ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนเป็นแบบ SOICเลย(เดาเอาคุณอยากใส่ออปแอมป์ยี่ห้อMusesแน่ๆ) ลองติดต่อคุณ Carbon_za ดูครับ

2.ต้องดูดาต้าชีตมันครับว่าไฟเลี้ยงขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่ถึงจะทำให้opampทำงาน ถ้ามันพอดีก็ไม่ต้องโมอะไรเพิ่ม

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      1. ไม่มั่นใจครับว่าจะมีขามั้ย ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนเป็นแบบ SOICเลย(เดาเอาคุณอยากใส่ออปแอมป์ยี่ห้อMusesแน่ๆ) ลองติดต่อคุณ Carbon_za ดูครับ

2.ต้องดูดาต้าชีตมันครับว่าไฟเลี้ยงขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่ถึงจะทำให้opampทำงาน ถ้ามันพอดีก็ไม่ต้องโมอะไรเพิ่ม
      ขอบคุณครับ

Comment

ผมไม่มีครับ ตัวแปลง เดี๋ยวลองถามพี่โก้ ให้นะครับ

Comment

ผมก็ไม่มีตัวอแดบเตอร์แปลงครับ เมื่อก่อนเคยเสริชเจอของญี่ปุ่น แต่ราคาแพงมากๆเลยไมด้ซื้อเก็บไว้
          ผมเคยใช้ซ็อคเก็ทไอซีแบบพิเศษขายาว(เป็นของงานwirewarpต้องใช้ความละเอียดในการบัดกรีหน่อยก็พอได้

เมื่อก่อนผมเคยโพสไว้เป็นงานโมซาวการ์SB audigy 2ZSน่าจะอยู่โมให้เจ๊งจำไม่ได้ว่าโพสอยู่หน้าไหนลองค้นดูครับ

Comment

ถ้าจำไม่ผิดในเวบนี้เมื่อก่อนที่ห้องซื้อขายเคยมีคนโพสขายแผ่นปริ๊นแปลงsoicเป็นdip8

]v'f^ditm^hF,.shg0U'sohk53ครับ
            Last edited by keang; 25 Aug 2022, 21:24:56.

Comment

Originally posted by keang View Post
              ผมก็ไม่มีตัวอแดบเตอร์แปลงครับ เมื่อก่อนเคยเสริชเจอของญี่ปุ่น แต่ราคาแพงมากๆเลยไมด้ซื้อเก็บไว้
              ผมเคยใช้ซ็อคเก็ทไอซีแบบพิเศษขายาว(เป็นของงานwirewarpต้องใช้ความละเอียดในการบัดกรีหน่อยก็พอได้

เมื่อก่อนผมเคยโพสไว้เป็นงานโมซาวการ์SB audigy 2ZSน่าจะอยู่โมให้เจ๊งจำไม่ได้ว่าโพสอยู่หน้าไหนลองค้นดูครับ
              ผมจำได้ครับพี่เก่งนักโมในตำนาน คนเล่นซาวน์การ์ดต้องรู้จักทุกคนครับ ตอนนี้ผมมีการ์ดAsusเหลืออยู่1ตัว ซื้อมาลองแล้วถอดเก็บยาวเลย จะเอามาปล่อยขายก็ขี้เกียจโพสขายครับ

Comment

ขอบคุณครับที่ยังจำกันได้

Comment

มักหาคุณ"Sorch" คนขายDAC Z2 หรือคุณ "E6420" ก็ได้ ได้ข่าวว่าทั้ง2คนสนิทกัน
                  Last edited by keang; 22 Nov 2022, 16:16:59.

Comment

Working...
                  X