Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนทุกท่านครับ ผมต่อหูฟังกับ soundcard แล้วเสียงไมด์ไม่ออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนทุกท่านครับ ผมต่อหูฟังกับ soundcard แล้วเสียงไมด์ไม่ออกครับ

ขอถามแบบโง่ๆเลยครับ ตอนนี้จนปัญหาแล้วจริงๆ แก้มา 3 วันแล้วยังหาไม่เจอ

หูฟัง audio adgx1 กับ soundcard e5 ต้องต่อแล้วตั้งค่ายังไงให้สามารถพูดได้บ้างครับ ตอนนี้ลองต่อทั้งแบบแยก 2 แจ็คหูฟังกับไมด์ กับแบบแจ็คเดียวแล้วก็ยังไม่ได้

แต่พอตั้งไปมา ดันไปตั้งให้รับเสียงไมด์ตรง soundcard แทน ตั้งให้มันมาที่ไมด์หูฟังไม่ได้เลยครับ

เช็คสายแยกใช้กับออนบอร์ดแล้วมีเสียงไมค์ไหมครับ

หาไมค์อื่นมาเสียบเทสกับ e5 แล้วมีเสียงไหมครับ

Comment

สงสัยไมด์จะเจ๊งจริงๆด้วยครับ เอา could alpha ต่อออนบอร์ดติด แต่ adgx1 ไม่ติด

ขอบคุณมากครับ

Comment

ผมรบกวนอีกหน่อยครับ ปกติการต่อหูฟังที่มีไมด์กับ creative e5 มันต้องต่อยังไงครับ เพิ่งหัดใช้ไมด์

Comment

Working...
        X