Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ "การเสียบเข้า Motherboard"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ "การเสียบเข้า Motherboard"

สวัสดีครับ คือผมสงสัยเวลาอ่านบทความรีวิวพวกลำโพง/หูฟังต่างๆครับ

จะมีคำกล่าวว่า เสียบผ่าน Sound card นอก, เสียบตรง Motherboard (บ้านๆก็ Mainboard) ให้เสียงต่างกันบลาๆ
    ทีนี้ผมสงสัยคำว่า เสียบตรง Motherboard นี่ หากเราเสียบผ่านเคสคอมพิวเตอร์ของเรา (ด้านหน้า) จะนับว่าเสียบตรง Motherboard มั้ย? (หรือมันหมายถึงเสียบตรงด้านหลังตรงๆเลย?)

ขอบคุณครับ.

ไม่นับครับ

เพราะต้องผ่านสายสัญญาณในนั้นด้วย เจอสายกากๆ ไม่มีชีลด์หุ้ม หรือแผงหูฟังบางรุ่นพ่วงกราวด์รวมกับ USB ไปด้วย ก็จะโดน noise มากวนอีก

Comment

Originally posted by osxp View Post
      ไม่นับครับ

เพราะต้องผ่านสายสัญญาณในนั้นด้วย เจอสายกากๆ ไม่มีชีลด์หุ้ม หรือแผงหูฟังบางรุ่นพ่วงกราวด์รวมกับ USB ไปด้วย ก็จะโดน noise มากวนอีก
      ขอบคุณครับ ^_^

Comment

Working...
      X