Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าเรื่องสายลำโพงที่คลองถม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by excomics View Post
    In-Akustik
    เห็นทางร้านบอกเป็น ชื่อใหม่ของ ยี่ห้อ Monitor ครับผม

เปลี่ยนลุคใหม่ เพื่อผลการตลาด

Comment

เอ่อ แล้วซื้อมาเปลี่ยนแทนสายเก่ายังไงกันเหรอครับ ลำโพงคอมเนี่ย ไอ้สายเดิมมันก็เล็กมาก ถ้าใช้สายใหม่ใหญ่กว่าเก่า มันเสียบเข้าหลังลำโพงไม่ได้อ่ะ รูมันเล็ก

แล้วเข้าหัวนี่ก็เข้าหัวแบบแจ๊คหูฟัง3.5 น่ะเหรอครับ

ถ้าใช้สายแลนเดิมๆ ไม่ถักล่ะครับ จะได้ไหม ที่บ้านมีสายแลนเก่าๆ เป็นร้อยเมตรเลย

Comment

เดิมๆก้อไค้บสายแลนอ่า แต่เสียงมานจาสู้ แบบถักม่าได้คับไม่รุ้เพราะอารายเหมือนกาน อิอิ

ส่วนเข้าหัวก้อไปที่ร้านแล้วบอกเค้าเลยว่าจาเอาหัวแบบไหน อิอิยี่ห้ออาราย

Comment

ถามต่ออย่างคนไม่รู้อ่ะ คือ จะรู้ได้ไงว่าข้างไหนเป็นสายแดง ข้างไหนเป็นสายดำ คือมีคนบอกว่าให้ดูที่ มีตัวหนังสือข้างไหนข้างนั้นสีแดง อันนี้ถูกหรือเปล่าอ่ะ แต่มันก็ขึ้นอยู่กับคนที่ทำหัวให้เราด้วยใช่ป่ะว่าเค้าทำถูกตามนี้มั้ย พอมีวิธีเช็คได้เปล่าว่าหัวไหนแดง แล้วถ้าสลับหัวแล้วไปต่อ จะมีอะไรเสียหายมั้ย แล้วค่า awg บนสาย นี่หมายถึงไรหรอคับ ถามเยอะหน่อยช่วยตอบด้วยนะคับ เพิ่งมาหัดเล่นไม่นาน

Comment

เท่าที่เคยอ่านเจอนะ เค้าบอกว่าถ้าสลับขั้ว เสียงมานจาแปล่งๆ จำเค้ามาอีกที ผมก้อม่ายเคยลองสลับอ่ะ เหอๆ

Comment

*-*

ที่สายจะบอกไว้ว่าด้านไหน+ อะคับ

แต่อย่างที่ตา โอ บอกสายที่ซื้อมาต้องใช้ไปสักพักเสียงถึงใส ครับ

ตอนนี้ใส กิ้งๆๆ เลย เสียงกีต้าร์ เปง กีต้าร์

Comment

ใครมีสายแนะนำมัย ที่ไปซื้อมาดีๆแล้วถูกๆอะ

เพื่อจะได้แห่กันไปซื้อ

Comment

นอกจาก เบริน ลำโพงแล้ว ยังต้องเบริน สายอีก เวนจิงๆ

เรื่องเสียงเนี่ย อะไรๆก็ เบริน

Comment

Originally posted by excomics View Post
                    *-*

ที่สายจะบอกไว้ว่าด้านไหน+ อะคับ

แต่อย่างที่ตา โอ บอกสายที่ซื้อมาต้องใช้ไปสักพักเสียงถึงใส ครับ

ตอนนี้ใส กิ้งๆๆ เลย เสียงกีต้าร์ เปง กีต้าร์
                    คือผมหาที่มันบอกไม่เจออ่ะ ต้องสังเกตตรงไหนหรือเปล่าอ่ะ ใช่ด้านที่มีตัวหนังสือเปล่า แต่อีกด้านนึงดันมีแถบสีน้ำเงิน ผมเลยงงไงคับ

Comment

ตอบคำถามตัวเอง AWG คือ

AWG (AMERICAN WIRE GAUGE)
                      เป็นหน่วยวัดความหนาของตัวนำสัญญาณ สำหรับสายลำโพง ค่า AWG ที่มีตัวเลขต่ำๆ จะมีความหนาที่มากกว่า ยกตัวอย่างเช่น LAMP CORD มีค่า AWG เท่ากับ 18 ก็จะแปลได้ว่า มีค่าเท่ากับ 18 GAUGE

อ้างอิง http://www.fortuner-club.com/webboar....asp?QID=24667 ข้อมูลดีมากๆคับ

Comment

รู้สึกจะเป็นด้านที่มีตัวนึงสือ นะครับ

สังเกตุดีๆจะมี ลาย + + + + + เห็นมัย

Comment

รู้สึกจะเป็นด้านที่มีตัวนึงสือ นะครับ

สังเกตุดีๆจะมี ลาย + + + + + เห็นมัย
                          ขอบคุณคับ เดียวจะกลับไปดูอีกที

Comment

ผมไม่ใช่เกย์นะ - - ทำท่า มารักกันแบบนั้น ว้ายยยย

Comment

ขอบคุณครับคุณ JO ทำ link ไว้

สงสัยกับคำว่า Kabel มาตั้งนาน เข้าใจละ ตัว C ต้องใช้ตัว K กับ ภาษาเยอรมัน

ผมไม่ใช่เกย์นะ - - ทำท่า มารักกันแบบนั้น ว้ายยยย
                              อ้าวผมเข้าใจผิดซะตั้งนานเลย เกือบไปแล้วนะเนี่ย

Comment

พูดงี้หมายความว่าไงคับ

Comment

Working...
                                X