Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ sound card เล่นเกมเสียงเทพๆให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ sound card เล่นเกมเสียงเทพๆให้หน่อยครับ

ขอเป็นตัวไม่เกิน 6000 บาท ก็พอครับ

เล่นเกมอะไร??
    ใช้กับหูฟัง หรือลำโพง??
    มีของอะไรแล้วบ้าง??

Comment

พวกเกม FPS อ่ะครับ อย่าง BF1 BFV กับเกมทั่วๆไปอย่าง call of duty และเกมที่ใช้ Source engine ทุกเกม กับแนว Open world ครับ

ใช้กับลำโพงครับ แต่บางทีก็ใช้หูฟังครับ ของซิกโน้

Comment

Sound Creative Blaster X G5

Comment

ของผมตอนนี้ยุ่งยากมากครับ ไม่รู้จะดีหรือไม่ดี งงตัวเอง
          ASUS Xonar U7 MKII + Topping nx3s
          ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์
          ใช้มันทั้ง ลำโพง + หูฟัง
          สองอย่างรวมกัน ห้าพันนิดๆครับ

Comment

Sound Blaster X G6 ออกแล้ว รอเข้าไทยนะ
            ถ้าใช้กับลำโพงหูฟัง ก็ Sound Blaster X7

Comment

ถ้าลำโพงหรือหูฟัง ยังไม่ดีอะไรมาก
              ผมแนะนำซื้อลำโพงใหม่ หูฟังใหม่ เห็นผลกว่ามากๆครับ

Comment

Working...
              X