Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ ผมใช้ asus raid pro dlx 7.1 เวลาเปิดเครือง มันจะดับก่อน 1 รอบ ปกติมัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ ผมใช้ asus raid pro dlx 7.1 เวลาเปิดเครือง มันจะดับก่อน 1 รอบ ปกติมัยครับ

ผมไม่เคยใช้ sound card ครับ พอดีซื้อมาลองใส่ ตอนยังไม่ได้ใส่ sound คือเปิดเครืองที่เดียว ไฟติดเลย แล้วก็รันเข้าวินโด ปกติครับ
    แต่พอใส่ sound card เวลา เปิดเครือง ไฟจะติด พัดลมหมุน แล้วก็ ดับ ไปรอบนึงสักพัก จะติดขึ้นมาอีกรอบ แล้วก็จะเข้าวินโด ตามปกติ และก็ใช้ไปได้ปกติเลยครับ
    ผมลองย้ายไปใส่อีกเครืองของน้องก็ยังเป็นอยู่ครับ ผมติด ใส่การ์ด แล้วมันเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ
    ถ้ามันปกติ psu มันจะเสีย มัยครับ เพราะเหมือนไฟมันกระชาก ยังไงไม่รู้
Working...
X