Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q acoustics bt3 ใครเคยต่อซัพเพิ่ม ใช้ดูหนังบ้างครับ ดี/คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q acoustics bt3 ใครเคยต่อซัพเพิ่ม ใช้ดูหนังบ้างครับ ดี/คุ้มไหม

ตอนนี้ หลัก ๆ ใช้ Q acoustics bt3 ฟังเพลงอยู่

ช่วงนี้ ซื้อ ทีวี 4K 49 นิ้ว มา ก็เลยได้ดูหนัง Netflix บ่อย ๆ
    พลอยได้ใช้ Q acoustics bt3 ดูหนังไปด้วย ก็เลยสนใจ ซัพ มาต่อเพิ่ม ก็ลงทุนหลายตังอยู่

มีใครเคยใช้ Q acoustics bt3 ต่อ ซัพเพิ่มไหมครับ โดยรวมออกมา ดีไหม ครับ คุ้มค่าหรือเปล่า
    (Wharfedale SW-100 ราคาโปร 5,900 บาท)

หลัก ๆ ก็ยังใช้ฟังเพลงอยู่นะ

8 นิ้ว 5900 อยากได้ๆๆ เสียงเป็นไงมีใครเคยลองไหม เห็นมี 10 นิ้วด้วย 7900 แต่ 8 นิ้วยิงลงพื้น 10 นิ้วยิงตรง, ว่าแต่รุ่นนี้มันต่อยังไงครับ แอมไม่มี sub out มันต่อได้ไหม

Comment

ผมว่ามันคุม volume ยาก

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
        ตอนนี้ หลัก ๆ ใช้ Q acoustics bt3 ฟังเพลงอยู่

ช่วงนี้ ซื้อ ทีวี 4K 49 นิ้ว มา ก็เลยได้ดูหนัง Netflix บ่อย ๆ
        พลอยได้ใช้ Q acoustics bt3 ดูหนังไปด้วย ก็เลยสนใจ ซัพ มาต่อเพิ่ม ก็ลงทุนหลายตังอยู่

มีใครเคยใช้ Q acoustics bt3 ต่อ ซัพเพิ่มไหมครับ โดยรวมออกมา ดีไหม ครับ คุ้มค่าหรือเปล่า
        (Wharfedale SW-100 ราคาโปร 5,900 บาท)

หลัก ๆ ก็ยังใช้ฟังเพลงอยู่นะ
        ชอบเบสหนักๆ ก็คุ้มครับ เบสยิงลงพื้นมันจะวางตำแหน่งยากหน่อย ของผมอ่ะ ว่างผิดจุดนิดนึงเบสลอยไปบนฝ้า ขยับอีกหน่อยเบสไปอยู่นอกบ้าน ขยับตู้แค่ 1ซม. ก็มีผลแล้ว เหนื่อยกว่าจะหาจุดวางได้

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
          8 นิ้ว 5900 อยากได้ๆๆ เสียงเป็นไงมีใครเคยลองไหม เห็นมี 10 นิ้วด้วย 7900 แต่ 8 นิ้วยิงลงพื้น 10 นิ้วยิงตรง, ว่าแต่รุ่นนี้มันต่อยังไงครับ แอมไม่มี sub out มันต่อได้ไหม
          ใช้สาย Y ต่อเอาจากขั่วสัญญาณเอาก็ได้ครับ ขั่ว R และ L ผมใช้สัญญาณจากช่องหูฟังเอาครับ ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

amp ไม่มี sub out ต่อจากสายลำโพงเข้า hi level เลยก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ, สงสัยครับ ต่อ sub out กับ high level ต่างกันยังไงแบบไหนคุณภาพเสียงดีกว่า และ ถ้าต่อแบบ high level นี้ กินแอมลำโพงไหมครับ หรือไปกินแอมที่ตัวซับ ความต้านทานเพิ่มขึ้นไหม

Comment

ตัว 10 นิ้ว WH-S10E ยิงตรง ตู้ปิดด้วย ไม่มีความรู้เรื่องซับเลย แต่เห็นสเปค แล้วสงสัยครับ

Frequency Response (+/-3dB) 35Hz - 120Hz
                Bass Extension 30Hz

Bass Extension คืออะไรเหรอครับ แล้วเราสามารถดูความถี่ที่ซับทำได้นี่ เราสามารถใช้มันคาดคะเนได้ไหม ว่ามันเข้ากับชุดเราหรือเปล่า, ของผม 40 มัน -6db หง่ะ แบบนี้ ถ้าน้อยกว่า 40 คงไม่ได้ยินแล้ว

Comment

ใช้ bt3 คู่กับ Velodyne Impact 10 ครับ ฟังเพลงและเล่นเกมส์เป็นหลัก
                  เสียงเบสที่เพิ่มเข้ามามันทำให้รู้สึกสนุกมากขึ้นครับ
                  ส่วนตัวผมว่าคุ้มค่าครับ

Comment

Working...
                  X