Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative A120 ที่เคยเสียงดี มาเดี๋ยวนี้เสียงไม่ออกซับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative A120 ที่เคยเสียงดี มาเดี๋ยวนี้เสียงไม่ออกซับ

Creative A120 ที่เคยเสียงดี มาเดี๋ยวนี้เสียงไม่ออกซับ
    ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ
    ผมลองค้นดู เค้าบอกให้เปลี่ยน IC 4558
    ผมก็ลองเปลี่ยน เปลี่ยนไปใช้ตัวที่เค้าว่าเสียงดีกว่า NE5532
    มันก็ได้เบสมากขึ้นนิดเดียว แต่ไม่เท่าเมื่อก่อน
    มีใครเคยเจอปัญหานี้ไหมครับ

ลำโพงโมผมไม่ออกความเห็นเพราะไม่รู้เรื่อง555+ ไม่แน่ใจว่าเสียหรือเปล่ารอท่านอื่นมาตอบให้ ส้วน OPAMP อยากได้เบสไม่เอา OPA2134 OPA2107 AD827 หละครับ เบสสะใจกว่า 555+ แต่ราคามันก็อาจจะแพงกว่าตัวลำโพงอีก
    Last edited by nirvash0; 30 Oct 2018, 23:23:22.

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      ลำโพงโมผมไม่ออกความเห็นเพราะไม่รู้เรื่อง555+ ไม่แน่ใจว่าเสียหรือเปล่ารอท่านอื่นมาตอบให้ ส้วน OPAMP อยากได้เบสไม่เอา OPA2134 OPA2107 AD827 หละครับ เบสสะใจกว่า 555+ แต่ราคามันก็อาจจะแพงกว่าตัวลำโพงอีก
      ของเดิมๆเบสมันพอมีนะครับ
      อันนี้มันเหมือนมีอะไรสักอย่างเสีย แต่ผมเองก็ตรวจหาจุดเสีย และซ่อมวงจรไม่เปนคับ 55

Comment

เช็คอย่างง่ายๆ ก็ซื้อมิเตอร์ดิจิตอล จิ้มวัดให้ทั่วขอรับ capa ตัวใหนค่าเพี้ยนไปจากตัวถังก็บิงโก

อาการเสียแบบตลกๆก็มีนะ ผมเคยเจอซัพ ตะกั่วบัดกรีหลุดจุดนึง ทำให้เบสไม่ออก บัดกรีใหม่เข้าไปไช้ใด้ดีเฉย

Comment

Working...
        X