Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเสียงไม่ดัง PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเสียงไม่ดัง PC

ผมมีคอม PC ตอนแรกลง WIN 7 เสียบ แจ็คทั้งหน้าและดังไม่ดัง ลบไดเวอร์ลงใหม่ 4-5 รอบ ไปหาเพื่อที่ทำงานดูแลคอมก็ไม่ได้ แต่เสียบหูฟัง USB ดัง เลยคิดว่า รูแจ็คเสีย แต่เวลาเสียบแจ็ค เสียงมาปกติ แต่ไม่ออกหูฟังและก็ลำโพง (มาคือ เปิด sound >> playback มีสีเขียวๆ ขึ้นเหมือนเสียงออก แต่มันก็ไม่ออก )

สรุปลง Win 10 เพื่อนเอา Sound card มาให้ยืมลองใส่ ลงไดเวอร์ปกติ อาการเหมือนเดิม มีแต่สีเขียวๆขึ้น แต่ไม่ออกทั้งลำโพงและหูฟัง

อาการนี้ สามารถแก้ไขได้หรือไม่ พี่ที่ทำงานบอกว่า ฮาดแวร์เสีย ไม่ก็บอร์ดเสีย

มีสายที่เป็นตัวรับรูแจ็คเป็น USB ไหมเพราะเวลาเสียบ USB มันดัง ผมเอาลำโพงมาต่อไม่อยากซื้อหูฟัง USB ปวดหูเวลาใส่นานๆ

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

เสียบแล้วขึ้นสีเขียว แล้วได้ตั้งค่าให้เสียงออกที่สีเขียวด้วยหรือเปล่าครับ บางทีมันไม่ออโต้ให้นะครับ เสียบช่องอนาล็อค แต่ output ดันไปอยู่ digital ซะงั้น ต้องไปตั้งค่าเอง

Comment

ลองแล้วครับ ยังไม่ได้เลย

Comment

Working...
      X