Announcement

Collapse
No announcement yet.

มี DacAmpแล้ว playerยังสำคัญอยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คนต่างจังหวัดอย่างผมได้แต่มโนตามรีวิวอย่างเดียว

ไว้มีโอกาสจะเข้าร้านมั่นคงสักครั้ง

Comment

สายสัญญาณก็มีส่วนสำคัญที่จะชูรสเสียงขึ้นมาด้วยครับ ตอนนี้ผมติดเสียงสายเงินแท้ไปแล้ว ลงสายอื่นไม่ได้เลย

Comment

เสียงใสพริ้วมาเลยใช่มั้ยครับ [emoji16]
        Originally posted by nirvash0 View Post
        สายสัญญาณก็มีส่วนสำคัญที่จะชูรสเสียงขึ้นมาด้วยครับ ตอนนี้ผมติดเสียงสายเงินแท้ไปแล้ว ลงสายอื่นไม่ได้เลย

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
          เสียงใสพริ้วมาเลยใช่มั้ยครับ [emoji16]

Sent from my SM-G930F using Tapatalk
          ครับใสพริ้ว เสียงที่ได้เป็นแนว Reference Monitor ครับ เที่ยงตรงสูง รายละเอียดมาเยอะมากๆแบบได้ยินชัดเจน อารมณ์ที่ได้เหมือนได้ ร้อง+สูง =สว่าง ติดหวานฉ่ำแบบ Audio Technica เบส=ดิปเบสลงลึก Dark แบบ SENNHEISER ครับผม ตอนนี้ผมไปใช้กับ ลำโพง creative sbs a120 แล้วมันแจ่มมาก 555+

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
            ครับใสพริ้ว เสียงที่ได้เป็นแนว Reference Monitor ครับ เที่ยงตรงสูง รายละเอียดมาเยอะมากๆแบบได้ยินชัดเจน อารมณ์ที่ได้เหมือนได้ ร้อง+สูง =สว่าง ติดหวานฉ่ำแบบ Audio Technica เบส=ดิปเบสลงลึก Dark แบบ SENNHEISER ครับผม ตอนนี้ผมไปใช้กับ ลำโพง creative sbs a120 แล้วมันแจ่มมาก 555+

A120 นี่คือลำโพงคอมที่ไม่รู้ว่าฟลุ๊คหรือตั้งใจทำแล้วออกมาเสียงดีมาก คือเทียยกับค่าตัวแล้วไม่อยากจะเชื่อว่าเสียงมันจะดีได้ขนาดนั้น สำหรับเสียงแนว Flat ที่กลาง แหลม ใส หาได้จากตัวนี้ ลำโพงราคาบ้านๆ แต่เสียงดีผมคิดว่าตัวนี้แหละ

Comment

A120 ของผมฟังๆไปเหมือนเบสมันจะเยอะอยู่อะ สงสัยไม่พ้นเบิร์น หรือ เพราะสายเงินมันดึงหัวโน๊ตขึ้นหรือเปล่า เบสชัดชิบหายเลย

Comment

A120 ของผมฟังๆไปเหมือนเบสมันจะเยอะอยู่อะ สงสัยไม่พ้นเบิร์น หรือ เพราะสายเงินมันดึงหัวโน๊ตขึ้นหรือเปล่า เบสชัดชิบหายเลย
                รอพ้นเบิร์น ผมว่าคงกลายเป็นลำโพงคนละตัว

แต่จริงๆแล้วถ้าใช้สายเงิน เสียงน่าจะแหลมขึ้นกลางน่าจะโปร่ง เบสน่าจะบางลงนะครับ

Comment

อย่ามาโม้น่า อะไรจะดีไปหมดกันห๊ะ! สายเงิน
                  ก็ได้เสียงสว่างและแหบแห้ง
                  Last edited by 111111; 26 Aug 2018, 07:04:06.

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                    อย่ามาโม้น่า อะไรจะดีไปหมดกันห๊ะ! สายเงิน
                    ก็ได้เสียงสว่างและแหบแห้ง
                    `
                    ลองดูมั้ยหละแห้งอย่างที่คิดมั้ย อิอิ

Comment

ม๊ะ ส่งมา

Comment

เคยลองฟัง Fiio X5 Gen3 + หูฟัง Balance หรือยังครับ

Comment

Originally posted by jiggo View Post
                          เคยลองฟัง Fiio X5 Gen3 + หูฟัง Balance หรือยังครับ
                          ยังเลยครับ ไม่สะดวกออกไปทดลองฟังที่ไหนเลย

///
                          ตอนนี้สั่ง SE846 สายToxicแล้วครับรอสินค้าอยู่ฮาๆ

Comment

Working...
                          X