Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเซียน เกี่ยวกับ sound 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเซียน เกี่ยวกับ sound 7.1

หูฟัง 7.1 ที่ผมเข้าใจคือ มี 7.1 แท้ กับ เทียม 7.1 แท้จะมี แจ๊ค ให้ 5 ตัว 7.1 เทียม จะเสียบ USB จำลองเสียง ที่ผมสงสัยคือ
    1. หูฟัง 7.1 เทียม เมื่อใช้กับ sound card 7.1 ก็คือไม่เกิดประโยชน์ใช่ไหมครับ
    2. หูฟัง 7.1 แท้ เอา แจ๊ค เสียบกับ sound card 7.1 ก็ จะได้ 7.1 แท้ๆ อันนี้ผมเข้าใจถูกใช่มั้ยครับ แต่ทำไมผมไม่ค่อย เห็นมีขายเลย มีแต่พวก ที่มี sound card มาให้ในด้วย
    3. แล้ว ถ้า หูฟัง นั้นมี sound card มาให้ด้วย (เช่นพวก หูฟังเกมมิ่ง 7.1 แท้ )เราจะทำอย่างไรครับ เราจะเสียบ sound card ของหูฟัง หรือ เราสามารถไปเสียบ sound card ของเราเองได้ไหม
    4.sound card ที่มากับหูฟัง กับ sound card pci ในบอร์ดเรา อันไหนดีกว่ากัน
    5. Soundcard ทำให้เสียงดีขึ้นไหมครับ ถ้าใช้กับ หูฟังธรรมดา ตอนนี้ใช้ หูฟัง ไอโฟน ถ้าซื้อ sound card 7.1 มาใช้กับหูฟัง ไอโฟนจะดีไหม
    6.sound card 7.1 ออนบอร์ดเกมมิ่ง ดีไหมครับ เทียบกับ sound card ที่มากับ หูฟัง ดีๆ กับ soundcard แยก อันไหนดีสุด ด้อยกว่ามากไหม

ขอบคุณครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
Working...
X