Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลังเลระหว่างลำโพง audioengine a2+ กับ edifier luna e25hd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลังเลระหว่างลำโพง audioengine a2+ กับ edifier luna e25hd

ช่วยเลือกให้ผมที่ครับ 2 ตัวนี้ชอบอะไรมากกว่ากันไปใช้งานกันแบบไหนบ้าง อ่านไป อ่านมา ลังเลไปหมดแล้ว

ส่วนตัวผมจะหามาใช้เล่นเกม ดูหนังบ้าง ฟังเพลงตามยูทูปประมาณนี้ ไม่ค่อยเน้นเบสมา
    มันมีอะไรแตกต่างกันบ้างระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ

รบกวนด้วยครับ ทุกท่าน

อ่านไปอ่านมาที่ว่านี่ จากใหนขอรับ

เพราะมีคนถามใน ocz หลายคนแล้วถึงคู่นี้ และมติก็เป็นเอกฉันท์แทบทุกครั้ง

Comment

2 ตัวนี้ แนวเสียงคนละทางเลยสุดโต่งไปแต่ละฝั่งทั้งคู่ ไม่น่าจะเลือกยากนะ

เป็นผมจิ้ม Luna สีแดง เพราะแนวเสียงมาทางที่ผมชอบมากกว่า ถึงแม้จะล้นๆเกินๆไปหน่อยก็ตาม ยังพอรับได้

AE ก็มีแนวของเค้า ลองฟังมา 3 รุ่น 3 ขนาด แนวเสียงไปทางเดียวกันหมด แต่ไม่ใช่ทางของผมอ่ะนะ

Comment

edifier luna e25hd ครบเครื่อง ถ้ากะไม่ต่อซัพเพิ่มผมเอาตัวนี้

Comment

อ่านจากหลายๆที่ครับ แต่ก็สับสนไปๆมาๆ ในนี้ผมลองเสิชแล้วมันไม่ขึ้นให้อ่าน พอมีกระทู้ที่เก็บไว้บ้างมั้ยครับ รบกวนด้วยครับ

Comment

อ่านเยอะแค่ไหนสุดท้ายก็ต้องไปลองฟัง ฉะนั้นถือไฟล์ที่คุณใช้ไปลองฟังตัวจริงครับ

Comment

ถ้าเป็นผมเอา dt770pro 32ohm = mmx300 ติดไมค์

หมดกับลำโพงไปเยอะแล้ว(Altec mx5021,Altec mx6021 ,swan m50w,logitech z623 ,corsair sp2500)

สู้หูฟังไม่ได้
              Last edited by eieieiei; 2 Aug 2018, 15:40:24.

Comment

logitech z623 ถ้าเทียบกับ luna e25 เสียงต่างกันมั้ยครับ

Comment

Originally posted by nuttaero View Post
                  logitech z623 ถ้าเทียบกับ luna e25 เสียงต่างกันมั้ยครับ
                  Lu na ผมเคยไปลองฟังที่ hifilover

สเตจกว้าง เสียงใสดี ลำโพงทั้ง2ข้างประสานเสียงกันออกมาดี น่าจะต่างกันเรื่องเบส

z623 เสียงคมมากเพราะโดมเปน คล้ายๆโลหะ เบสพอประมาณ แต่เบสน้อยกว่า m50wมาก

Comment

สรุปไปได้ e25hd ละครับ เดี๋ยวรอดูอีกทีว่าชอบมั้ย ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                      อ่านเยอะแค่ไหนสุดท้ายก็ต้องไปลองฟัง ฉะนั้นถือไฟล์ที่คุณใช้ไปลองฟังตัวจริงครับ
                      ใช่แล้วครับ สุดท้ายควรต้องไปฟังเอง ว่าเข้ากับแนวตัวเองไหม
                      แต่ส่วนตัวสอย Luna ครับ ปลายไปได้ไกลกว่า เอามาฟังป๊อบสบายๆครับชุดนี้ เบสไม่ค่อยเน้น เพราะชุดใหญ่มีแล้ว

Comment

ถ้าแนว sq แบบเริ่มๆ เลือก a2+ แต่ถ้าเอาทั่วไปได้หลากหลายแนว เช่น pop ก็ lunar e25

ใจจริงอยากแนะนำตัวอื่นแต่งบก็ต้องขยับขึ้นหน่อย

Sent from my SM-G930F using Tapatalk

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
                          Lu na ผมเคยไปลองฟังที่ hifilover

สเตจกว้าง เสียงใสดี ลำโพงทั้ง2ข้างประสานเสียงกันออกมาดี น่าจะต่างกันเรื่องเบส

z623 เสียงคมมากเพราะโดมเปน คล้ายๆโลหะ เบสพอประมาณ แต่เบสน้อยกว่า m50wมาก
                          แล้วถ้าผมใช้ Logitech Z623 เอามาเล่นเกมกับฟังเพลงเป็นหลัก ดูหนังบ้าง จะเหมาะมั้ยครับ

Comment

a2+ รู้สึกว่าปัญหาเยอะ เรื่อง volume ข้างหลังเสีย เปิดเครื่องไม่ได้ ตอนนี้ลำโพงราคาประมานนี้ ในตลาดไม่มีรุ่นใหนน่าสนใจเลย

เด๋วรอพวก ร้าน กิมเล้ง กะ million head audio เอาพวก studio ราคาซักหมื่น มาลดเหลือ 5000 จะซื้อมาลองฟังดู ว่ามันคุ้มหรือไม่คุ้ม เทียบกับลำโพงคอม 5000

โดยส่วนตัว ลอง behringer มาแล้ว rate 7xxx ดีกว่าพวกนี้

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              a2+ รู้สึกว่าปัญหาเยอะ เรื่อง volume ข้างหลังเสีย เปิดเครื่องไม่ได้ ตอนนี้ลำโพงราคาประมานนี้ ในตลาดไม่มีรุ่นใหนน่าสนใจเลย
                              เด๋วรอพวก ร้าน กิมเล้ง กะ million head audio เอาพวก studio ราคาซักหมื่น มาลดเหลือ 5000 จะซื้อมาลองฟังดู ว่ามันคุ้มหรือไม่คุ้ม เทียบกับลำโพงคอม 5000
                              โดยส่วนตัว ลอง behringer มาแล้ว rate 7xxx ดีกว่าพวกนี้
                              ของผมเพิ่งเสียตามที่ท่านเรือรบบอกเลย โวลลุ่มเสียไปแล้วปิดได้เปิดไม่ได้ ตอนนี้ต้องเปิดทิ้งไว้ ไปปิดที่รางปล๊กแทน อาทิตนี้เดี๋ยวเอาส่งซ่อม ไม่รู้แพงมากหรือเปล่า ว่าจะโทรถามราคาคร่าวๆ
                              กำลังจะลองหาพวกลำโพง bookshelf มาต่อ amp จีนตัวเล็กๆ เดินผ่านร้านขายแผ่นเพลงสากลรุ่นเก่าๆ เห็นเขาเอาลำโพง bookshelf มาเปิดให้ลูกค้าฟัง เบสไม่ได้น้อยเลย มาพอดีไม่เยอะเกินไป น่าฟังพอดี

Comment

Working...
                              X