Announcement

Collapse
No announcement yet.

OPTIC and RCA ONKYO 474

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] OPTIC and RCA ONKYO 474

ผมกำลัง งง ว่า

1.ถ้าใช้ OPTIC ต่อจาก sound on board จากคอมมาเลย
    ใครคือคนถอดรหัส ระหว่าง ONKTO 474 หรือ onboard หรือมันตั้งได้

2.ถ้าใช้ RCA ต่อจาก sound on board จากคอมมาเลย
    ใครคือคนถอดรหัส ระหว่าง ONKTO 474 หรือ onboard หรือมันตั้งได้

3. ถ้าจะหา DAC มาลองเล่น ตัวที่ดีกว่า dac ใน 474 คือรุ่นไหนดี

จะสั่งซื้อสายสัญญาณไหม ยัง งง อยู่ ไม่รู้ใครถอดรหัส

1. ถ้าดูหนังเสียง Dolby/DTS แล้วส่ง Pass through มาทาง Optical 474 เป็นตัวถอดเต็มๆ ทั้ง Decode ทั้ง DAC ครับ

2. ถ้าดูหนัง โปรแกรมที่เล่น Decode ไปเต็มๆ แล้วส่งต่อให้ Onboard ทำหน้าที่ DAC อีกที

3. เอาตามงบละกัน ของผมใช้ iFi Nano iDSD ก็ดีกว่า DAC ในตัว Marantz SR5005 เยอะแล้ว

ป.ล. แนะนำให้ต่อทาง HDMI ได้ระบบเสียงครบกว่า ทั้ง PCM 7.1, ThueHD, ATMOS, DTS HD, DTS-X ฯลฯ

ต่อ Optical ได้แค่ PCM 2.0, Dolby Digital กับ DTS ธรรมดา บอกได้เลยว่าเสียของครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
      1. ถ้าดูหนังเสียง Dolby/DTS แล้วส่ง Pass through มาทาง Optical 474 เป็นตัวถอดเต็มๆ ทั้ง Decode ทั้ง DAC ครับ

2. ถ้าดูหนัง โปรแกรมที่เล่น Decode ไปเต็มๆ แล้วส่งต่อให้ Onboard ทำหน้าที่ DAC อีกที

3. เอาตามงบละกัน ของผมใช้ iFi Nano iDSD ก็ดีกว่า DAC ในตัว Marantz SR5005 เยอะแล้ว

ป.ล. แนะนำให้ต่อทาง HDMI ได้ระบบเสียงครบกว่า ทั้ง PCM 7.1, ThueHD, ATMOS, DTS HD, DTS-X ฯลฯ

ต่อ Optical ได้แค่ PCM 2.0, Dolby Digital กับ DTS ธรรมดา บอกได้เลยว่าเสียของครับ
      กำลัง งงๆ อยู่เหมือนกันครับ อยากปล่อยทาง HDMI แต่มันไม่ขึ้นให้เลือก

Comment

Working...
      X