Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 2.1 หรือ soundbar ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำลังเบิร์นpromedia 2.1 อยู่ ดูหนังนี่แหล่ม แต่คิดว่าควรมี sc หรือ dac ช่วยอยู่ดี ดีขึ้นอีกเยอะ ใช้Titanium HD ช่วงเสียงเบา ไปหนัก ไม่ต้องรีบ เร่ง ลด เสียง ส่วน Surround 5.1 ต้องคอยจับโวลลุ่ม

แต่เสียงก็ดีขึ้นมาก(Surround 5.1 ปกติเก็บเอาไว้แยกไลน์)

ส่วนฟังเพลง ตอนนี้คอมผมพังลอง mx 6021 ต่อตรง กลายเป็นว่าชอบกว่า(ตอนนั้นเอามา เล่นเกม ดูหนัง แต่รับเสียงมันไม่ได้ เลยหา Titanium HD มาช่วย) เบิร์นมาน่าจะไม่ตำ่กว่า 7 ปี สงสัยมันแก่แล้ว

บุคคลิกเลยเปลี่ยน

Comment

ขอคำแนะนำตรงนี้เลยนะครับ อยากได้dac งบ 4000 บวกลบได้นิดหน่อย มาช่วยpromedia 2.1 ให้มัน อิ่มแล้วก็หวานขึ้น พอจะมีหรือทำได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by arios777 View Post
        รบกวนหน่อยครับ อยากรู้ว่า promedia 2.1 ท่านเวลาใช้งานถอดหน้ากากหรือใส่หน้ากากครับ
        ผมใส่ครับ กันฝุ่นขี้เกียจเช็ด

Originally posted by KITAR View Post
        กำลังเบิร์นpromedia 2.1 อยู่ ดูหนังนี่แหล่ม แต่คิดว่าควรมี sc หรือ dac ช่วยอยู่ดี ดีขึ้นอีกเยอะ ใช้Titanium HD ช่วงเสียงเบา ไปหนัก ไม่ต้องรีบ เร่ง ลด เสียง ส่วน Surround 5.1 ต้องคอยจับโวลลุ่ม

แต่เสียงก็ดีขึ้นมาก(Surround 5.1 ปกติเก็บเอาไว้แยกไลน์)

ส่วนฟังเพลง ตอนนี้คอมผมพังลอง mx 6021 ต่อตรง กลายเป็นว่าชอบกว่า(ตอนนั้นเอามา เล่นเกม ดูหนัง แต่รับเสียงมันไม่ได้ เลยหา Titanium HD มาช่วย) เบิร์นมาน่าจะไม่ตำ่กว่า 7 ปี สงสัยมันแก่แล้ว

บุคคลิกเลยเปลี่ยน

[ATTACH=CONFIG]4222631[/ATTACH]
        ผมก็ใช้เคย 6021 แนวเสียงอิ่มเหมือนกัน แต่บาดหูกว่า รายละเอียดน้อยกว่าเยอะ+เบสสู้ไม่ได้ ตามราคาอะนะ

Originally posted by KITAR View Post
        ขอคำแนะนำตรงนี้เลยนะครับ อยากได้dac งบ 4000 บวกลบได้นิดหน่อย มาช่วยpromedia 2.1 ให้มัน อิ่มแล้วก็หวานขึ้น พอจะมีหรือทำได้หรือเปล่าครับ
        ผมใช้กับ STX ก็โอเค นิสัย+บุคลิกดูไม่เข้ากันแต่พอเวทออกมาแล้วมันบาล้านซ์กันดี ไม่สุดโต่งไปทางใดทางนึง เปลี่ยน Opamp เน้นเสียงตามต้องการเพิ่มอีกที ก็ยังมีจุดด้อยอยู่บ้างแต่ก็ยังรับได้ เหลือไว้ให้ขยับเลเวลไปเรื่อยๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ เห็นด้วยครับซาวน์การ์ดพอจะปรับไปตามที่เราชอบได้ แต่อยากลองเปลี่ยนมาเล่น dac น่ะครับ ใช้กับม์อถือก็ได้น่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เห็นด้วยครับซาวน์การ์ดพอจะปรับไปตามที่เราชอบได้ แต่อยากลองเปลี่ยนมาเล่น dac น่ะครับ ใช้กับม์อถือก็ได้น่ะครับ
            ผมว่ากำลังอยากลองเอา promedia 2.1 จับคู่กับ creative X7 ไม่รู้จะเวริค์ไหม
            อยากรู้ว่าจะดีกว่า AE-5 ไหม

Comment

Working...
            X