Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ การฟังเสียงทีวีด้วยหูฟังไร้สาย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ การฟังเสียงทีวีด้วยหูฟังไร้สาย ครับ

ตอนนี้ ดูทีวีกับ จอคอมฯ มี Audio out ที่กล่องดิจิตอล
    ปัจจุบันต่อ Audio out ไปที่ ลำโพงคอมฯ

ผมมีตัวแปลง Audio out มาเป็น 3.5 ตัวเมีย

เนื่องจากต้องการใช้แบบไร้สาย ไม่เน้นแพง
    มีหูฟังทั่วไป ของ มือถือ พอที่จะเอามา พ่วงกับ
    อุปกรณ์อะไรที่ สามารถฟังแบบไร้สายได้บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำแนะนำครับ

Comment

ใช้ Bluetooth Transmitter ต่อช่อง Audio out แทนลำโพง และใช้หูฟัง Bluetooth รับสัญญาณครับ

แบบถูกๆจะเชื่อม Bluetooth ด้วยรหัส SBC ซึ่งเสียงจะดีเลย์ ไม่ตรงกับภาพ ต้องใช้ Bluetooth รหัส AptX จะใกล้เคียงภาพ หรือ AptX HD แทบจะไม่ดีเลย์ครับ

Comment

Originally posted by redondo16 View Post
        ใช้ Bluetooth Transmitter ต่อช่อง Audio out แทนลำโพง และใช้หูฟัง Bluetooth รับสัญญาณครับ

แบบถูกๆจะเชื่อม Bluetooth ด้วยรหัส SBC ซึ่งเสียงจะดีเลย์ ไม่ตรงกับภาพ ต้องใช้ Bluetooth รหัส AptX จะใกล้เคียงภาพ หรือ AptX HD แทบจะไม่ดีเลย์ครับ
        ขอบคุณครับ แล้ว 2 ตัวข้างบน พอได้ไหมครับ

Comment

ไม่ทราบว่า รหัสอะไรเหมือนกัน
          Attached Files
          Last edited by Overage; 20 Jul 2018, 14:48:36.

Comment

Working...
          X