Announcement

Collapse
No announcement yet.

blue yeti เสียงรบกวนดังมากแปลกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• blue yeti เสียงรบกวนดังมากแปลกๆ

ผมได้ซื้อ ต่อจากคนอื่นมา ได้ประมาณเดือน 1 แล้วครับ ตอนแรกผมก็นึกว่า มันดูดเสียงดีจัด เลยไม่ได้คิดอะไร

พอมาวันนี้ลองถอดสายพัดลมออกทุกตัว สรุปเสียงรบกวนไม่หายอะครับ ดังมากเลย

ลองปรับทุกโหมดแล้ว เหมือนกันทุกโหมด(พวกโหมดต่างๆในตัวไมค์) ลด gainจนหมด ก็แล้ว

ซื้อขาตั้งไมค์ shock mount กับ filer มาก็แล้ว

แล้วใน window10 ก็ปรับอะไรมากไม่ได้อะครับ ปรับตามพวก youtube ไม่ได้ เพราะมันเป็นแบบ usb

หรือว่า ตัวไมค์เองมันพังอะครับ แต่ตอนผมไปซื้อ ผมไปลองเทสที่บ้านเขาเลย เสียงดีมาก เสียงรบกวนก็ไม่มี

พอมาใช้เองทำไมเป็นแบบนี้ซะได้ เซงมากเลยครับ ช่วยผมแก้ปัญหาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ลืมแปะคลิป

ไฟล์ของจริงเสียงรบกวนดังกว่านี้อีกนะครับ ใน youtube นี้ซอฟลงมาหน่อยแล้วครับ
    Last edited by folkzacup; 13 Jul 2018, 08:58:10.

เหมือนมันมีไดร์เวอร์อยู่ครับให้โหลดลงแล้วปรับไปเป็น MOD รับเสียงเฉพาะด้านหน้าอย่างเดียว

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      เหมือนมันมีไดร์เวอร์อยู่ครับให้โหลดลงแล้วปรับไปเป็น MOD รับเสียงเฉพาะด้านหน้าอย่างเดียว
      รบกวนแปะลิ้งให้หน่อยได้ไหมครับ ผมหาไม่เจอเลย ขอบคุณมากนะครับ

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าเป็นคัวธรรมดาหรือตัวโปรครับถ้าเป้นโปรมันมีได้ร์เวอร์อยู่

Driver

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
          ผมไม่แน่ใจว่าเป็นคัวธรรมดาหรือตัวโปรครับถ้าเป้นโปรมันมีได้ร์เวอร์อยู่

Driver
          ตัวธรรมดาครับท่าน มีไหมอะครับ

Comment

ลองเอาสายดิน ต่อเคสคอมดูครับ

Comment

Working...
            X