Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง+ซาวทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง+ซาวทีครับ

เพื่อนมันไปสาย หูฟัง in ear กันหมด ชื้อกัน 5000+ มันอยากหาคนเจ็บด้วย เลยเอา ไฟล์เพลง แบบดีๆ เพลงเดียวล่อไป 100mb+ เกิดฟังแล้วรู้สึกหลงรักเลย

แต่ผมเป็นคนอยู่หน้าคอม ไม่ชอบมานอนฟังเพลงใส่หูฟัง อยากได้ ลำโพง ดีๆสักตัว กับ ซาวฟังเพลงแจ่มๆ สักตัว

ส่วนตัวตอนนี้ใช่ซาวออนบอร์ดของ asus maximus v formula ที่เป็นออนบอร์ดรุ่น SupremeFX และมีที่วางหูฟัง st100 ที่ว่ามีซาว เสียหวยบรรมสู่ออนบอร์ด 6-7ปีไม่ได้สักนิด

งบผมมองว่าไม่เกิน 10000 มองว่าลำโพง 5000 ซาว 5000

ขอบคุณครับ

อันนี้แนะนำถ้ามาสายเพลงไม่เน้นดูหนังและเล่นเกม

ผมแนะนำจัดลำโพงมือสอง

Audio Engine A2+
    Qacustics BT3 (ถ้าเจอราคาไม่เกิน 7-8 พัน)

ทั้งคู่มี DAC ในตัว อย่างน้อยก็น่าจะเหมาะกับระดับเริ่มต้น

ถ้าอยากเสียงดีมาอีกค่อยขยับขยายไปหา DAC มาเพิ่มแล้วเปลี่ยนลำโพงเป็นตัวที่ดีกว่า

ปล. ลำโพงทั้งคู่ที่ว่ามี DAC builtin แล้วผมยังโรคจิตไปหา DAC มาต่อเลย 555

Comment

Working...
    X