Announcement

Collapse
No announcement yet.

audigy rx หรือ xonar dx ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• audigy rx หรือ xonar dx ดีครับ

เดิมใช้ sb0460 นี่ละครับแต่บอร์ดสมัยนี้หาPCI ยากขึ้นเรื่อยๆยิ่งผมแพลนจะซื้อบอร์ดใหม่เป็น M-ATX ยิ่งลำบาก
    เลยกะว่าจะเปลี่ยนไปด้วยซะเลย กันงบไว้นิดหน่อยแค่2000นิดๆเห็ฯมีขายแค่สองตัวที่กล่าวมา
    เน้นเล่นเกมควรไปทางไหนดี
    ส่วนตัวตอนแรกจะไปลองASUSดูบ้างแต่ไม่ค่อยชอบXonar audio center สักเท่าไหร่หลังจากได้ลองเครื่องน้องที่ใส่DGX และเสียงค่อนข้างเบา
    ซึ่งไม่รู้ว่าDXเป็นไหม
    ทางฝั่งCreativeตอนแรกๆก็มองๆพวกAudigy RX และFX แต่พอรู้ว่า FX เป็๋นชิปRealtekเลยตัดทิ้ง

เลยเหลือ2ตัวนี้ละครับ ที่จริงแนะนำมือ2ก็ได้นะครับไม่เกี่ยง

Xonar DX ยังไม่เคยลอง แต่เคยลองตัว STRIX-SOAR เสียงค่อนข้างดีครับเป็นซิบ C-Media รองรับ Sound Processor Max. 384KHz / 24bit ด้วย

Comment

เมื่อก่อน ตอนใช้ asus เจอปัญหากับเกมบ่อย ผมว่าไดรเวอร์ของ creative ทำมาได้ดีกว่า (สมัยนั้น ใช้ x-fi , asus มี ds d2x) เสียงในเกมขาด ๆ หาย ๆ ต้องไปเลือก sample rate ดี ๆ

ตอนนี้อาจจะดีแล้วมั้ง ไม่ได้ใช้นานละ

Comment

เล่นเกมเลือก Creative

Comment

ถ้าชอบ SB046X ล่ะก็ขอแนะนำSB0880มาใช้แทน ส่วนAudigy RX-SB1550 จะมีEQแบบ Parametric equalizer จะไม่เหมือนGraphic Equalizerแบบตัวอื่นๆของCreative

Comment

ๅ/-

Comment

audigy rx กับ xonar dx เคยใช้มาทั้ง 2 ตัว ส่วนตัวผมชอบ dx มากกว่า (ผมไม่เล่นเกมส์) ส่วน rx ผมว่าดีแค่เรื่องฟังเพลงน่ะ

Comment

Working...
              X