Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหูฟังหน่อบครับงบ 10000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหูฟังหน่อบครับงบ 10000

ตามหัวข้อเลยครับถ้าเป็นไปได้อยากได้คุณสมบัติดังนี้
    -ใส่สบายไม่บีบหัวครับปกติจะเล่นนานๆครับ 5-6 ชม.
    -sound stage กว้างๆครับไม่เกี่ยว close and open
    -เสียงดีครับฟังเพลงสนุก เล่นเกมได้ ดูหนังได้

แต่ถ้าไม่เป็นตามหัวข้อก็ได้นะครับมีรุ่นไหนแนะนำก็ใส่ไว้ได้เลยครับ

งบนี้ตัวเลือกเยอะมากครับ จขกท.น่าจะไปลองเองที่ร้านใหญ่ๆแบบร้านเฮียมั่นดีกว่ามั้ง

บางทีหูที่คนอื่นแนะนำอาจจะไม่ถูกใจเราก็ได้

ฟูลไซส์ มีแต่คนแนะนำ Grado แต่พอไปลองจริงๆ ผมก็เอา Shure มาอยู่ดี แบบว่าชอบเสียงยี่ห้อนี้

มันเป็นความชอบของคนแต่ละคนครับ ลองเองดีที่สุด

Comment

Originally posted by ToehNarak View Post
      งบนี้ตัวเลือกเยอะมากครับ จขกท.น่าจะไปลองเองที่ร้านใหญ่ๆแบบร้านเฮียมั่นดีกว่ามั้ง

บางทีหูที่คนอื่นแนะนำอาจจะไม่ถูกใจเราก็ได้

ฟูลไซส์ มีแต่คนแนะนำ Grado แต่พอไปลองจริงๆ ผมก็เอา Shure มาอยู่ดี แบบว่าชอบเสียงยี่ห้อนี้

มันเป็นความชอบของคนแต่ละคนครับ ลองเองดีที่สุด
      อญุ่ต่างจังหวัดครับแล้วไม่ไม่โอกาศได้เข้าเลยครับ

Comment

Originally posted by killerkeaw View Post
        อญุ่ต่างจังหวัดครับแล้วไม่ไม่โอกาศได้เข้าเลยครับ
        งั้นก็ลองไปถามเว็บบอร์ดร้านมั่นคงดูครับ บอกแนวเสียงที่อยากได้ไป

ผมไม่ได้ตามหูฟังมานานแล้วครับ ช่วยได้แค่นี้แหละครับ

Comment

1.เอามีสายหรือไร้สายครับ 2.sound stage กว้างๆ มักจะแลกมาด้วยความหนักแน่นของเบสจะลดลง 3.ใส่สบาย หาตัวที่ครอบหูได้ทั้งใบจะokมาก 4.เล่นเกมนี่ต้องการไมค์ติดมาด้วยมั้ย 5.ขอแนวเสียงที่อยากได้หน่อยครับ

Comment

โจทย์แบบนี้ผมแนะนำ Ultrasone ยี่ห้อนี้เน้นในตลาดที่คุณต้องการคือ Sound Stage กว้างและโอบล้อม

งบนี้จะมีสองรุ่นให้เลือก
            PRO 550 รุ่นนี้แนวเสียงจะกลางๆคล้ายหูฟังมอนิเตอร์ ฟังเพลงดีดูหนังและเล่นเกมได้แต่อิมแพคไม่ตูมตามนัก
            HFI 780 รุ่นนี้จะจูนมาให้เหมาะกับการดูหนังและเล่นเกม แนวเสียงก็จะจัดจ้านกว่าอิมแพคดีกว่า

Comment

HD599 พ่อทุกสถาบัน

Comment

้hyper x cloud alpha

Comment

Originally posted by Yoshitsune View Post
                  ผมเคยจะง้างซื้อแล้วแต่เปลี่ยนใจเพราะทรงมันไม่โดน 555+

Comment

philips fidelio x2 ...

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                      1.เอามีสายหรือไร้สายครับ 2.sound stage กว้างๆ มักจะแลกมาด้วยความหนักแน่นของเบสจะลดลง 3.ใส่สบาย หาตัวที่ครอบหูได้ทั้งใบจะokมาก 4.เล่นเกมนี่ต้องการไมค์ติดมาด้วยมั้ย 5.ขอแนวเสียงที่อยากได้หน่อยครับ
                      1ต้องการแบบมีสายครับ
                      2 ไม่เป็นไรครับขอมีเบสน่าจะยังดีกว่า arctis 7 ที่เคยใช้จะรู้สึกได้เลยว่า เบสคืออะไรมีคำนี้ด้วยหรอ
                      4 มีหรือไม่ก็ได้ครับ แต่ปกติมีไมค์แยกแล้วครับ
                      5 ก็พวกเพลง pop jazz rock เสียงใสๆโปรง แล้วก็เอาไปต่อกับ soundcard เวลาเล่นเกมฟังเสียงเท้าได้ชัดในการแยกตำแหน่งอ่าครับ
                      พอจะมีไหมครับ

Comment

philips fidelio x2 ตามตา1อีกตัว(แต่ราคาถูกๆต้องหาดีๆหน่อยเพราะปกติขาย12990) Audio Technica ATH-WS1100iS หรือ Soundmagic HP200 หรือ Beyerdynamic DT770 Ver.32Ohm Sony MDR-1A (เห็นมันลดราคาลงมาเหลือ6990) เพลงpop jazz ใสๆโปร่งๆนี่เข้าทาง AKG K702(หรือMassdrop AKG K7xx มีคนปล่อยอยู่นะ เพื่อนผมรับมาที่5200สภาพ95%อิจฉามากๆ)แต่ข้อเสียคือเบสบางจัด ส่วนตัวอื่นก็ตามท่านอื่นครับ ผมลองฟังมาแค่นี้

ส่วนหูเกมมิ่งเท่าที่คิดได้คือ 1more spearhead vr gaming ส่วนRazor(จำรุ่นไม่ได้เห็นเพื่อนที่ใช้บอกว่าเสียงมันลากไม่สุดเลยไปล่อ Astro A50 มาแทน

Comment

ขอออกทะเลหน่อย
                          K7xx ยังมีคนบ่นว่าเบสบางอีกเหรอ คือเขาฟังแต่สายบ้าเบสมากหรือแบบcloseมากไปหรือเปล่า ผมว่าเบสมันก็พอสำหรับหูฟังมอนิเตอร์แล้วน่ะ คือมันflatน่ะ ถ้าตัวK7xxจริงๆ ในmassdropเขาโฆษณาว่าบูสเบสขึ้นมานิดหนึ่งด้วยซ้ำ แต่ไม่ได้ครึ่งของสายบ้าเบสหรือพวกหูฟังมอนิเตอร์แบบปิดบางตัวหรอก
                          Sony MDR -1Aมันก็มีได้เบสคือกันล่ะครับ เคยไปจิ๊กของคนรู้จักมากฟังแล้ว ไม่ต่างกันมากขึ้นกับท่านวัดช่วงไหนของเบส ในเรื่องimpact ตัวK7xxจะดีกว่าด้วยซ้ำ

2 ไม่เป็นไรครับขอมีเบสน่าจะยังดีกว่า arctis 7 ที่เคยใช้จะรู้สึกได้เลยว่า เบสคืออะไรมีคำนี้ด้วยหรอ
                          4 มีหรือไม่ก็ได้ครับ แต่ปกติมีไมค์แยกแล้วครับ
                          5 ก็พวกเพลง pop jazz rock เสียงใสๆโปรง แล้วก็เอาไปต่อกับ soundcard เวลาเล่นเกมฟังเสียงเท้าได้ชัดในการแยกตำแหน่งอ่าครับ
                          ข้อ2กับข้อ5 มันมักจะไม่ไปด้วยกันน่ะครับ มีเบสแต่ใสๆโปร่ง เนี่ยไม่ค่อยจะไปด้วยกันได้
                          มันจะโดนต้องย่อมเรื่องหนึ่งไปนิดหนึ่ง (ขึ้นกับท่านเอาเบสช่วงไหนด้วย) ผมไม่แน่ใจว่าsweet spotของที่ท่านรับได้มันช่วงไหน

Originally posted by Yoshitsune View Post
                          อ้าวเฮ้ย แต่avatar ท่านมันHD700 HD800ไม่ใช่เร๊อะ
                          Last edited by ManiacMaew; 7 Feb 2018, 17:59:44.

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                            ข้อ2กับข้อ5 มันมักจะไม่ไปด้วยกันน่ะครับ มีเบสแต่ใสๆโปร่ง เนี่ยไม่ค่อยจะไปด้วยกันได้
                            มันจะโดนต้องย่อมเรื่องหนึ่งไปนิดหนึ่ง (ขึ้นกับท่านเอาเบสช่วงไหนด้วย) ผมไม่แน่ใจว่าsweet spotของที่ท่านรับได้มันช่วงไหน
                            ผมไม่ได้ serious เรื่องเบสขนาดนั้นครับผมขอแค่มีพอฟังสนุกๆก็ ok ครับแต่ arctis7 ที่ผมเคยฟังมันไม่มีเลยครับ

Comment

ผมไม่เคยฟังartics 7สิครับ ผมเลยไม่กล้าตอบ
                              ตัวเลือกในหัวผมก็ไม่ต่างจากข้อความบนๆที่ท่านอื่นตอบไปแล้วหรอกครับ

เคยฟังพวกหูฟังsony ตระกูลXBมั้ยครับ ถ้าเคยแล้วท่านว่าปริมาณเบสมันมากแค่ไหนสำหรับท่าน
                              ถ้าท่านตอบมาได้ผมจะพอตัดตัวเลือกให้ได้หูท่าน มันsensitiveกับเบสแค่ไหน(แต่จริงๆก็เป็นเรื่องของช่วงเบสด้วย
                              บางตัวมีเบสฟังเพลงสนุก แต่ช่วงลึกมากๆน้อย เอาไปดูหนัง-เล่นเกมส์ ไม่กระเทือนถึงใจ บางท่านยังไม่พอ ต้องหาพวกมีระบบสั่นช่วยอีก)
                              หรีอท่านเคยลองพวกRazerหรือsteel series มั้ย บางร้านคอมมันมีให้ลอง ไม่รู้จังหวัดท่านมีรึเปล่าน่ะ
                              ถ้าเคยรุ่นไหน แล้วรู้สึกว่าเบส มาแค่ไหน

คือมันกะยากครับ หรือ ปริมาณเบสก็ตามหรือsoundstageก็ตาม มากน้อยของแต่ละคนไม่เท่าไม่กัน อ่านรีวิวอย่างเดียวไปซื้อมีสิทธิ์ผิดหวัง

ผมไม่ค่อยได้เช็คบอร์ดแล้วน่ะ อาจจะไม่ได้กลับมาตอบ แต่ถามไว้ให้เป็นแนวทางท่านอื่นตอบ
                              Last edited by ManiacMaew; 7 Feb 2018, 18:16:20.

Comment

Working...
                              X