Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ทำ 5.1 กับ pc ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ทำ 5.1 กับ pc ทีครับ

มี ลำโพง 5.1 กะ ซับ ของชุดโฮมเก่า อยากนำมาใช้กับ pc เก่า ต้องซื้ออะไรบ้างครับ งบเท่าไหร่ครับ

pc ไม่มี การด์เสียง ไม่มีช่อง hdmi ลำโพง มีตัวลำโพง กะสายเท่านั้นครับ

Sound Card ครับ

Comment

sound card มีแค่ 5 รู แต่ 5.1 มี หกแจ็ค ทำไงดีพี่

Comment

ของเดิมมีอะไรบ้างครับ

ถ้าเป็นลำโพงเปล่าๆ ก็ต้องมี Amp เพิ่มมาด้วย

ส่วน Sound card หรือ sound onboard ต่อ 5.1 ใช้แค่ 3 รูครับ

Comment

ชุดโฮมเป็นรุ่นที่มี AVR หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นแบบ มีซับแล้วมีแอมป์ด้านหลัง ถ้าเป็นแบบ avr ก็ต่อแบบดิจิตอลก็ได้ครับใช้สายเส้นเดียว ถ้าเมนบอร์ดไม่มี coaxial มาให้ก็ต้องใช้สาย 3 เส้นแบบ 1 ออก 2 เพื่อต่อแบบ analog ครับ อีกอย่างเอารูปลงด้วยครับ จะได้ง่ายต่อการตอบครับผม

Comment

Working...
          X