Announcement

Collapse
No announcement yet.

pre/pro จะต่อกับลำโพง 5.1 ยังไงหรอคับแนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยใช้สาย cordial ไหมคับ ดีไหมของเยอรมัน

Comment

ยี่ห้อนี้ไม่เคยใช้ครับ

ก็เป็นสายในวงการดนตรี เอามาใช้งานได้อยู่แล้ว

Comment

ตอนนี้กำลังหา pre/pro มาคู่กับ onkyo pa-mc5500

ตอนนี้มีตัวเลือกดังนี้คับ
        1. Denon dn 500av ราคา 25,000 บาท
        2. Onkyo 5509 ราคา 28,000 บาท
        3. Rotel rsp 1570 ราคา 18,500 บาท

แนะนำตัวไหนดีสุดคับ แล้วทั้งสามตัวนึ้เป็น xlr balance แท้ๆ ทั้งสามตัวหมดเลยไหม

ปล. onkyo pa-mc5500 เป็น xlr balance แท้ๆ ไหมคับ

ไหนๆถ้า power amp มี xlr แล้วก็อยากได้ xlr balance ทั้งสายและตัวเครื่องแท้ๆอะคับ

Comment

Rotel ตัดทิ้งไปได้เลย เก่ามาก ยังเป็น HDMI 1.3 และไม่มี XLR ครับ

ถ้าเอา Onkyo 5509 + 5500 ก็เข้าคู่กันพอดี ครบ 9 Channel ต่อ Bi-Amp ได้ง่ายๆ เลย และเป็น XLR Balance แท้อยู่แล้ว

ป.ล. งบ 6หมื่น ได้ AVR Marantz 7012 9.2 Channel ตัวรอง top รุ่นล่าสุด รองรับ DTS-X, Atmos, 4k HDR, DSD ฯลฯ แล้วนะครับ

http://us.marantz.com/us/Products/Pa...oductId=SR7012
          Last edited by osxp; 8 Feb 2018, 10:37:26.

Comment

Originally posted by osxp View Post
            Rotel ตัดทิ้งไปได้เลย เก่ามาก ยังเป็น HDMI 1.3 และไม่มี XLR ครับ

ถ้าเอา Onkyo 5509 + 5500 ก็เข้าคู่กันพอดี ครบ 9 Channel ต่อ Bi-Amp ได้ง่ายๆ เลย และเป็น XLR Balance แท้อยู่แล้ว

ป.ล. งบ 6หมื่น ได้ AVR Marantz 7012 9.2 Channel ตัวรอง top รุ่นล่าสุด รองรับ DTS-X, Atmos, 4k HDR, DSD ฯลฯ แล้วนะครับ

http://us.marantz.com/us/Products/Pa...oductId=SR7012
            ขอบคุณคับ ผมงบประมาณ 5 หมื่นกว่าเองคับ

แล้ว avr ตัวทอปๆมันจะสู pre/pro+power ได้หรอคับ

Comment

Originally posted by Harbringer View Post
              ขอบคุณคับ ผมงบประมาณ 5 หมื่นกว่าเองคับ

แล้ว avr ตัวทอปๆมันจะสู pre/pro+power ได้หรอคับ

หมายถึง งบขนาดนี้ จัด AVR รุ่นสูงๆ ของใหม่ รุ่นล่าสุดได้เลย รองรับระบบใหม่ และไม่ต้องวุ่นวายเรื่องสาย XLR ใช้ได้ยาวๆ ครับ

ถ้าเล่น Pre/Pro แล้วมี Amp ดีๆ อยู่แล้ว จะให้รองรับระบบใหม่ ก็เปลี่ยนแต่ Pre/Pro ไปได้เรื่อยๆ แต่ว่า Pre/Pro ก็ราคาพอๆ กับ AVR ตัว Top

Comment

Originally posted by osxp View Post
                หมายถึง งบขนาดนี้ จัด AVR รุ่นสูงๆ ของใหม่ รุ่นล่าสุดได้เลย รองรับระบบใหม่ และไม่ต้องวุ่นวายเรื่องสาย XLR ใช้ได้ยาวๆ ครับ

ถ้าเล่น Pre/Pro แล้วมี Amp ดีๆ อยู่แล้ว จะให้รองรับระบบใหม่ ก็เปลี่ยนแต่ Pre/Pro ไปได้เรื่อยๆ แต่ว่า Pre/Pro ก็ราคาพอๆ กับ AVR ตัว Top
                ขอบคุณคับ จะลองคิดดู

ผมว่าถ้าจะเล่น avr กะจะเล่นมือสองตัวทอป

อย่าง pioneer lx85 ราคา 2 หมื่นกว่าๆจะแพงไปไหมคับ

Comment

AVR รุ่น Top มือสอง เล่นได้ไม่เจ็บตัวอยู่แล้วครับ

ถ้าได้สภาพดีๆ ของครบ ใช้งานได้ปกติ ก็คุ้มอยู่

Comment

ถ้าเอา harman kardon 370 มาต่อ pre out กับ onkyo pa-mc5500 พอได้ไหมคับ

แล้วแนวเสียงจะเป็น harman kardon 370 หรือว่า onkyo pa-mc5500 คับ

Comment

ได้แนวของทั้งคู่ครับ

ถ้ามี AVR อยู่แล้ว หรือใช้ระหว่างรอหา Pre/Pro ก็พอได้

แต่ถ้าจะเอามาเพื่อต่อกับ Amp ใช้ยาวๆ ก็หา AVR ตัว Top ตัวเดียวเลยดีกว่า

Comment

ได้แนวของทั้งคู่ครับ

ถ้ามี AVR อยู่แล้ว หรือใช้ระหว่างรอหา Pre/Pro ก็พอได้

แต่ถ้าจะเอามาเพื่อต่อกับ Amp ใช้ยาวๆ ก็หา AVR ตัว Top ตัวเดียวเลยดีกว่า
                        พอดีผมชอบฟีเจอมันอ่ะคับ มันเล่นได้หมด THD, Dolby Pro Logic, Dolby Digital, DTS รองรับเทคโนโลยี 4K รองรับระบบภาพเสียง 3D สามารถรองรับแหล่งข้อมูลทั้งบลูเรย์ ดีวีดี HDTV

นอกจากนั้นยังสามารถใช้งานร่วมกับ iPod, iPhone และ iPad ผ่าน Airplay มันก็ดูครบๆดี

ยกเว้น dts x / atmos

ปล.harman kardon 370 ราคา 16,500 บาท แพงไหมคับ

Comment

เล่นของมือสอง ต้องใจเย็นๆ ครับ

ถ้าตั้งใจจะเล่น Pre/Pro แล้วใจร้อนไปคว้า AVR มา เดี๋ยวพอของที่อยากได้จริงๆ หลุดมา ก็อดกันพอดี

หรือถ้าจะเล่น AVR ก็จัด LX85 ไปเลย

Comment

Pioneer sc lx 77 นี่ออกมาทีหลัง lx85 หรอคับ

ดูสเปคแล้วมันรู้สึกจะเหนือกว่า lx85 นะคับ

ในเวปไม่ค่อยพูดถึง lx77 กันเลย

Comment

Originally posted by Harbringer View Post
                              Pioneer sc lx 77 นี่ออกมาทีหลัง lx85 หรอคับ

ดูสเปคแล้วมันรู้สึกจะเหนือกว่า lx85 นะคับ

ในเวปไม่ค่อยพูดถึง lx77 กันเลย

LX77 ใหม่กว่า แต่เป็นรุ่นเล็กกว่าครับ

รุ่นใหญ่กว่าที่ออกมาแทน LX85 ในปีนั้นก็คือ LX87

Comment

ขอบคุณคับ ผมตัดสินใจละ avr+power amp 55

รบกวนช่วยแนะนำสาย rca ดีๆให้หน่อยคับ

เน้นดูหนังคับ
                                Last edited by Harbringer; 10 Feb 2018, 18:58:37.

Comment

Working...
                                X