Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องซาวด์การ์ด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องซาวด์การ์ด

ตอนนี้ผมใช้ซาวด์การ์ด X-fi Music อยู่ครับ ใช้มานานมากแล้ว อยากรู้ว่าซาวด์การ์ดรุ่นใหม่ๆที่เป็นแบบ external ต่อแบบ USB จะให้เสียงดีกว่าเดิมไหมครับ คุ้มค่าไหมที่จะเปลี่ยนใหม่ มองๆหาพวกมือ 2 เลทราคาไม่เกิน 3000 บาทอะครับ หรือควรอัพไปเล่นพวก Sound Blaster Zอะไรพวกนี้ดีครับ
    ปกติใช้ต่อกับหูฟัง ไว้เล่นเกม ฟังเพลง ครับ

Sound Blaster Z เหมาะกับเล่นเกม ดูหนัง ฟังเพลงผมว่าธรรมดา เน้นขับดังมากกว่า

แต่แบบ usb ดูใช้สะดวกกว่า คนใช้หูฟังบ่อย ๆ ผมว่าเหมาะดี

เรื่องเสียงนี่ ผมไม่กล้าฟันธงมาก
    ส่วนตัวผมเอง อัพจาก Z มา ZXR ก็ชอบนะ ยิ่งเปิดเสียงดัง ๆ ยิ่งรู้สึกแตกต่าง
    แต่ถ้าเปิดเสียงเบา ๆ หรือใช้หูฟัง ผมว่าไม่ค่อยต่างกันมาก

Comment

Working...
    X