Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการเสียบลำโพงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการเสียบลำโพงครับ

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    ไม่ทราบว่าการเสียบลำโพงจากเมนบอร์ดหลังเคส
    กับหน้าเคสที่ต่อสายจากเมนบอร์ดมาอีกที
    เสียงที่ออกมาจะแตกต่างกันมากมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าต่อจากหน้าเคส คุณภาพขึ้นอยู่กับสายสัญญาณที่ใช้ในเคสด้วย และอาจมี noise เข้ามากวนได้ง่ายกว่าครับ

Comment

ถ้าเป็นไปได้ก็เลือกต่อหลังเคสละกัน เป็นการต่อตรงๆ
      แต่ต่อหน้าเคส ถ้าไม่ฟังแบบจับผิดมากมายนัก หูฟังไม่เทพ ผมก็แยกไม่แยกเหมือนกัน

Comment

Originally posted by osxp View Post
        ถ้าต่อจากหน้าเคส คุณภาพขึ้นอยู่กับสายสัญญาณที่ใช้ในเคสด้วย และอาจมี noise เข้ามากวนได้ง่ายกว่าครับ
        ขอบคุณมากๆ ครับ
        แต่แปลกมากของผมต่อจากหลังเคส เสียงเหมือนไฟช็อตตลอดเวลาเลย
        เอามาต่อจากหน้าเคส เงียบกริบ

- - - Updated - - -

Originally posted by amnuaymp View Post
        ถ้าเป็นไปได้ก็เลือกต่อหลังเคสละกัน เป็นการต่อตรงๆ
        แต่ต่อหน้าเคส ถ้าไม่ฟังแบบจับผิดมากมายนัก หูฟังไม่เทพ ผมก็แยกไม่แยกเหมือนกัน
        ขอบคุณครับ แยกไม่ออกเหมือนกัน 555555

Comment

Working...
        X