Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปรึกษาลำโพงคอม 5.1 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปรึกษาลำโพงคอม 5.1 หน่อยครับ

พอดีจะซื้อลำโพงคอมใหม่มีงบ8k
    แล้วอยากลองมาเล่น 5.1 บ้าง แต่หาของไม่ค่อยมีเจอ 2 - 3 ตัวเลยอยากสอบถามแต่ละตัวหน่อยครับว่าเป็นไงบ้างหรือซื้อชุดโฮมดี เน้นเล่นเกมส์ครับ PUBG บ้างแนวอื่นก็เล่นครับ

ที่ผมพอหามาได้ตามเว็บมี
    1.Creative Inspire T6160
    2.Microlab X3
    3.Microlab X15 (X15กับX15Lมันต่างกันไงหรอครับ รุ่นที่ผมเจอเขาเขียน x15new)
    หรือมีอะไรช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

จากผมเล่นมานะครับ ในงบราวๆนั้น ผมชอบ Klipsch Promedia Ultra 5.1 มากสุดนะครับ เอามาเล่นเกมสฺดูหนังเหมาะมาก สามตัวที่ถามมาผมเฉยๆนะครับ มีจุดด้อยหมด อย่าง 3 ซัฟหนักแต่แซทห่วย

ถ้ายังไม่มีซาวด์การ์ด 5.1 7.1 ดีๆ ก็รวมเงินที่จะไปซื้อซาวด์การ์ดเพิ่ม ไปเล่นชุดโฮมมือสอง หา AVR มือสอง ที่รับ HDMI ได้ และลำโพง 5.1 มือสองแบบไม่แพงซักชุด ก็จะฟินได้อีกแบบครับ

ปล ถ้าจะเล่น 5.1 ดูพื้นที่ด้วยนะครับ ว่ามีที่วางโอเคไหมครับผม

Comment

Originally posted by osk115 View Post
      จากผมเล่นมานะครับ ในงบราวๆนั้น ผมชอบ Klipsch Promedia Ultra 5.1 มากสุดนะครับ เอามาเล่นเกมสฺดูหนังเหมาะมาก สามตัวที่ถามมาผมเฉยๆนะครับ มีจุดด้อยหมด อย่าง 3 ซัฟหนักแต่แซทห่วย

ถ้ายังไม่มีซาวด์การ์ด 5.1 7.1 ดีๆ ก็รวมเงินที่จะไปซื้อซาวด์การ์ดเพิ่ม ไปเล่นชุดโฮมมือสอง หา AVR มือสอง ที่รับ HDMI ได้ และลำโพง 5.1 มือสองแบบไม่แพงซักชุด ก็จะฟินได้อีกแบบครับ

ปล ถ้าจะเล่น 5.1 ดูพื้นที่ด้วยนะครับ ว่ามีที่วางโอเคไหมครับผม

ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมลองศึกษาเพิ่มก่อน ผมรู้จักแต่ยี่ห้อตามที่ส่องได้ตามเว็บขายอุปกรณ์คอมอะครับ =-="
      พื้นที่มีอยู่ครับ

Comment

เอาตัวนี้ดีกว่าครับ

https://www.thaicsgo.com/2017/11/%E0...%B9%8C-kz-zs6/

หรือไม่ก็ Sennheiser game zero

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
          เอาตัวนี้ดีกว่าครับ

https://www.thaicsgo.com/2017/11/%E0...%B9%8C-kz-zs6/

หรือไม่ก็ Sennheiser game zero
          ขอบคุณครับ พอดีผมไม่ชอบ In-ear อะครับ=-="
          ฝังใจกะของที่มาตามมือถืออะครับ ใช้ทีผมว่าผมทำความสะอาดหูแล้วนะ แต่สิวขึ้นในหูตลอดเลย แล้วยิ่งยางแบบเป็นแหลมๆเข้าไปผมยิ่งไม่กล้าใช้อะครับ

Comment

Microlab X3

Comment

ใช้ไมโครแลปX15อยู่ ฟังเสียงแบบเบาๆก๊องแก๊งมาก ถ้าใช้การ์ดออนบอดเสียงแย่สุดๆ (Ampของgig) ต้องเร่งเสียงดังๆถึงจะชัดขึ้นแต่ก็ไม่สุดอยู่ดี ดูหนังก็โอเครับได้

Comment

" ที่ผมพอหามาได้ตามเว็บมี
                1.Creative Inspire T6160 "

ท่านหาได้จากที่ไหนครับ มือ1 หรือเปล่า ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ

Comment

Originally posted by soopsoop View Post
                  ใช้ไมโครแลปX15อยู่ ฟังเสียงแบบเบาๆก๊องแก๊งมาก ถ้าใช้การ์ดออนบอดเสียงแย่สุดๆ (Ampของgig) ต้องเร่งเสียงดังๆถึงจะชัดขึ้นแต่ก็ไม่สุดอยู่ดี ดูหนังก็โอเครับได้
                  Originally posted by O_ho View Post
                  Microlab X3
                  ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่เข้ามาตอบครับ

Originally posted by tasanaiN70 View Post
                  " ที่ผมพอหามาได้ตามเว็บมี
                  1.Creative Inspire T6160 "

ท่านหาได้จากที่ไหนครับ มือ1 หรือเปล่า ช่วยชี้เป้าหน่อยครับ
                  เพจแบรนด์เขาเลยอะครับ เดี๋ยวผมIBให้นะครับ พอดีไม่รู้โพสลิ้งเพจเลยจะผิดกฏบอร์ดไหม

Comment

Originally posted by boatth View Post

เพจแบรนด์เขาเลยอะครับ เดี๋ยวผมIBให้นะครับ พอดีไม่รู้โพสลิ้งเพจเลยจะผิดกฏบอร์ดไหม
                    ขอบคุณครับ ไหนๆ PM มาแล้ว เลยตอบกลับ ข้อแนะนำลำโพงทั้ง 3 รุ่นที่ถามมาซะเลยครับ

Comment

Working...
                    X