Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Logitech G231 กับ STEELSERIES ARCTIS 3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Logitech G231 กับ STEELSERIES ARCTIS 3

รบกวนช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง Logitech G231 กับ STEELSERIES ARCTIS 3

เลือกตัวไหนดีครับ
    เอาไว้เล่นเกมส์ PUBG กับไว้ดูหนัง ฟังเพลงครับ

ปล. ถ้ามีรุ่นอื่นแนะนำ ก็บอกได้เลยนะครับ งบไม่เกิน 2600 บาทครับ

ขอบคุณครับ

ดัน++

Comment

G231 น้ำหนัก 255g Arc3 น้ำหนัก 307g เผื่อเป็นตัวเลือกในการตัดสินใจครับ ส่วนตัวเคยใช้ arc3 + Nahimic2 sound on board ของ Msi เล่น pubg หูแทบแตกครับ เสียงรถ เสียงเครื่องบินมาทีต้องปิดเสียง ctrl+m รอบินผ่านไปก่อนครับ ไม่งั้นเสียงเพื่อน เสียงเครื่องบินจะกลบเสียงหมด ตัวหูแยกเสียงชัดเจนดีระดับหนึ่งโดยเฉพาะเล่น solo แต่ถ้าโหมด squad มีจุดตินิดหน่อยถ้าเป้าหมายอยู่ใกล้มากๆและหลายตัวเสียงจะมั่วมากไม่ชัดเจน

Comment

ถ้าไม่ต้องใช้ไมค์ แนะนำให้เพิ่มอีกหน่อยไปลอง UltraSone

http://www.music2home.com/product.aspx?pid=435

Comment

Working...
        X