Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับเกี่ยวกับ Klipsch ProMedia 2.1BT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับเกี่ยวกับ Klipsch ProMedia 2.1BT

Klipsch ProMedia 2.1BT เห็นมีขายอยู่ใน ลาซาด้า ไม่ทราบท่านใดเคยใช้บ้าง

เสียงเหมาะสมกับราคาหรือไม่ครับ ความจริงเลิกเล่นลำโพงคอมไปนาน พอเห็นตัวนี้ก็หาเรื่องเสียเงินขึ้นมาอีก

ถ้าจะซื้อลาด้า รอวันที่ 12 น่าจะมีโค้ดจัดหนักอีกมั้ง ผมซื้อมาเดือนก่อนตอน Mer...ลด 10% ลำโพงเก่าภาคจ่ายไฟบึ้มกระทันหันจะซ่อมก็ไม่คุ้ม เลยเอามาแก้ขัดเฉพาะหน้าก่อนรอชุดที่อยากได้ ตอนซื้อเทียบกับ 350db ถูกใจแนวเสียงอันนี้มากกว่า เอามาใช้กะ STX ซิสเต็มเดิมหมดเปลี่ยนแต่ลำโพง

มาเข้าเรื่องเสียงกัน ตอนใหม่ๆเสียงอุบาทว์เลย แต่พอพ้นเบิร์นแล้วก็ตามนี้

เบสครับจุดขายเลย เบสโหดใช้ได้เปิดแค่ 10น. โต๊ะสั่น พื้นสะเทือนเลย ลงลึกดี อิมแพ็คใช้ได้ แต่ต้องจัดวางดีๆ ไม่งั้นทั้งอมทั้งบวม ตัวนี้ปรับเบสได้อย่างเดียว หมุนมากๆไปกวนเสียงกลางด้วยเลยคาใจตรงนี้ เดี๋ยวลองแก้ที่ Opamp ดู

เสียงร้องพุ่งนำหน้าดนตรีเลย เหมือนนักร้องอยู่ตรงหน้า แนวเสียงอิ่ม แต่ยังไม่พริ้วเท่าไหร่ รายละเอียดมีแต่ไม่เด่นถอยไปอยู่ข้างหลังนักร้อง การจัดวางสำคัญมาก เหมาะฟังหน้าคอมถ้าเปิดทิ้งไว้เดินไปฟังที่อื่นนี่ไม่เพราะซะงั้น แล้วก็ "ขี้ฟ้องมาก" ยิ่งพวก mp3 นี่ชัดเจน และก็ฟังไม่ได้เพราะทุกแนวนะ แนวสนุกๆตูมๆ ป็อป ป็อปร็อคนี่โอเคมาก แต่พวกดนตรีนัวๆเยอะๆนี่เสียงตีมั่วเลย ดูหนังเล่นเกมทางของมันเลยล่ะ
    Last edited by RH_MayBee; 6 Dec 2017, 10:33:34.

Comment

Originally posted by RH_MayBee View Post
      ถ้าจะซื้อลาด้า รอวันที่ 12 น่าจะมีโค้ดจัดหนักอีกมั้ง ผมซื้อมาเดือนก่อนตอน Mer...ลด 10% ลำโพงเก่าภาคจ่ายไฟบึ้มกระทันหันจะซ่อมก็ไม่คุ้ม เลยเอามาแก้ขัดเฉพาะหน้าก่อนรอชุดที่อยากได้ ตอนซื้อเทียบกับ 350db ถูกใจแนวเสียงอันนี้มากกว่า เอามาใช้กะ STX ซิสเต็มเดิมหมดเปลี่ยนแต่ลำโพง

มาเข้าเรื่องเสียงกัน ตอนใหม่ๆเสียงอุบาทว์เลย แต่พอพ้นเบิร์นแล้วก็ตามนี้

เบสครับจุดขายเลย เบสโหดใช้ได้เปิดแค่ 10น. โต๊ะสั่น พื้นสะเทือนเลย ลงลึกดี อิมแพ็คใช้ได้ แต่ต้องจัดวางดีๆ ไม่งั้นทั้งอมทั้งบวม ตัวนี้ปรับเบสได้อย่างเดียว หมุนมากๆไปกวนเสียงกลางด้วยเลยคาใจตรงนี้ เดี๋ยวลองแก้ที่ Opamp ดู

เสียงร้องพุ่งนำหน้าดนตรีเลย เหมือนนักร้องอยู่ตรงหน้า แนวเสียงอิ่ม แต่ยังไม่พริ้วเท่าไหร่ รายละเอียดมีแต่ไม่เด่นถอยไปอยู่ข้างหลังนักร้อง การจัดวางสำคัญมาก เหมาะฟังหน้าคอมถ้าเปิดทิ้งไว้เดินไปฟังที่อื่นนี่ไม่เพราะซะงั้น แล้วก็ "ขี้ฟ้องมาก" ยิ่งพวก mp3 นี่ชัดเจน และก็ฟังไม่ได้เพราะทุกแนวนะ แนวสนุกๆตูมๆ ป็อป ป็อปร็อคนี่โอเคมาก แต่พวกดนตรีนัวๆเยอะๆนี่เสียงตีมั่วเลย ดูหนังเล่นเกมทางของมันเลยล่ะ
      บรรยายชัดเจนนึกเห็นภาพเลย ได้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ขอบคุมากมากครับ

Comment

บรรยายชัดเจนนึกเห็นภาพเลย ได้เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจ ขอบคุณมากครับ

Comment

สวัสดีครับพี่สุชาติ....
          ไม่ได้เจอกันนานเลยนะคับ 555
          ตัวนี้ ผมเคยเอารุ่นแรกมาเล่นครับ
          ถ้าแนวเสียงเป็นแนวเดียวกัน ก็สดพุ่ง เบสดีถึงใจ
          ผมเอามาฟังพวก ไลฟ์คอนเสิร์ต ฟินมากครับพี่

Comment

สวัสดีครับคุณตั้มไม่ได้เจอกันนานมากแล้ว
            ตั้งแต่หันไปเล่นเครื่องเสียงบ้านก็แทบไม่ได้เข้ามาดูเลย
            ยังคิดถึงอยู่ครับ อยากจะถามสาระทุกข์สุขดิบค่อยว่ากันหลังไมค์นะครับ

Comment

ตัวนี้ผมดูราคาใน ebay ถูกกว่าไทยเยาะมาก แต่ไม่แน่ใจเรื่องไฟ 110 หรือ 220 เค้าไม่แจ้งกำลังสนใจหาลำโพงใหม่อยู่พอดี (อย่าดราม่านะครับผมเข้าใจร้านเค้ามันมีเรื่องภาษี การประกัน เรื่องการจัดการ )

Comment

Working...
              X