Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม มีอุปกรณ์ สลับระหว่าง หูฟังและลำโพง ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม มีอุปกรณ์ สลับระหว่าง หูฟังและลำโพง ไหมครับ

สวัสดีครับ ผมเห็นพวก DAC AMP (Senheisor GSX1000) มี feature สลับการใช้งานหูฟังกับลำโพงได้ แต่ราคามันค่อนข้างแพง
    พอจะมี อุกรณ์ตัวไหน แนะนำไหมครับ ที่สามารถ สลับหูฟังกับลำโพงได้
    เพราะตอนนี้ ลำพัง mainboard ก็เสียบได้ทีละอุปกรณ์ ต้องคอยสลับสายเอา
    ขอบคุณมากครับผม

Originally posted by acczanawa1 View Post
    สวัสดีครับ ผมเห็นพวก DAC AMP (Senheisor GSX1000) มี feature สลับการใช้งานหูฟังกับลำโพงได้ แต่ราคามันค่อนข้างแพง
    พอจะมี อุกรณ์ตัวไหน แนะนำไหมครับ ที่สามารถ สลับหูฟังกับลำโพงได้
    เพราะตอนนี้ ลำพัง mainboard ก็เสียบได้ทีละอุปกรณ์ ต้องคอยสลับสายเอา
    ขอบคุณมากครับผม
    ลำโพงใช้ pebble หูฟังก็เสียบ onboard
    ใช้ win10 กดเลือก out put ที่ taskbar ได้เลยง่ายๆ สบายตัว

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
      ลำโพงใช้ pebble หูฟังก็เสียบ onboard
      ใช้ win10 กดเลือก out put ที่ taskbar ได้เลยง่ายๆ สบายตัว
      pebble คือไรครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่คับ Sound Blaster Digital Music SX มีช่อง headphone ด้านหน้า ด้านหลัง มี line out 2 ช่อง กับ digital out 1 ช่องคับ ลองหาๆดูอาจหายากนิดนึงแต่ใช้คุ้มคับ
        Last edited by zmon; 28 Nov 2017, 20:13:25.

Comment

Breeze audio SE2

Comment

Originally posted by zmon View Post
            ผมใช้ตัวนี้อยู่คับ Sound Blaster Digital Music SX มีช่อง headphone ด้านหน้า ด้านหลัง มี line out 2 ช่อง กับ digital out 1 ช่องคับ ลองหาๆดูอาจหายากนิดนึงแต่ใช้คุ้มคับ
            ไม่ใช่แค่หายากละครับ หา"โคตรยาก"เลยล่ะ ผมหามาเกือบ10ปีกว่าจะได้มาครอบครอง

Comment

ผมใช้ sound card Sonar STX
              ข้างหลังต่อลำโพง หูฟัง อย่างละตัว
              แล้วก็มีลำโพงเล็กต่อ front panel อีกตัว

Comment

ผมก็เคยประสบปัญหาเดียวกันครับ ใช้โน๊ตบุคเป็นหลัก อยากให้เสียงดีแล้วก็สลับลำโพงกับหูฟังได้
                สุดท้ายเลยจบที่ Audio GD 11.32

Comment

Originally posted by Casnova0 View Post
                  ผมก็เคยประสบปัญหาเดียวกันครับ ใช้โน๊ตบุคเป็นหลัก อยากให้เสียงดีแล้วก็สลับลำโพงกับหูฟังได้
                  สุดท้ายเลยจบที่ Audio GD 11.32
                  จริงครับ ตัวนี้ เอาอยู่หมด interface ด้านหน้าด้วย ใช้ง่ายมาก

Comment

ถ้าเสียบแล้วคอมเรามองเห็น output แยกกันสองตัวระหว่าง Headphone กับ Speaker

ใช้ซอฟแวร์ได้ครับ ไม่ต้องใช้ Hardware https://code.google.com/archive/p/audioswitch/ ฟรี!

ถ้าข้างหลังเสียบสองอย่างพร้อมกันไม่ได้ ก็เสียบตัวนึงข้างหน้าเครื่องเอาครับ

Comment

Working...
                    X