Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องการอัดเสียงจากคอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องการอัดเสียงจากคอมครับ

ผมใช้โปรแกรม active presenter และหลายๆโปรแกรมมาโดยตลอด แต่ภายหลังได้เปลี่ยนจากการใช้ลำโพงเป็นใช้หูฟังตัวผ่านแอมป์ (Asus rog centurion) แล้วไม่สามารถบันทึกเสียงตัว system audio ได้เหมือนเดิมรบกวนสอบถามผ้ร้ว่ามีวิธีแก้อย่างไรบ้างครับ

ไปที่คอลโทลพาแนล>Sound>เลือกไตเติลบาร์เป็นRecording แล้วเลือกดีฟอลดีไวซ์เป้นซาวด์การ์ด ครับ

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
      ไปที่คอลโทลพาแนล>Sound>เลือกไตเติลบาร์เป็นRecording แล้วเลือกดีฟอลดีไวซ์เป้นซาวด์การ์ด ครับ
      มันไม่มีตัวdevice sound card ให้เลือกเลยครับ

Comment

ของผมจะเป็นแบบนี้ครับ ของคุณเป็นแบบไหนครับ แต่ละเครื่องจะไม่เหมือนกัน

Comment

Working...
        X