Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครัยหูฟังกับไมค์มีเสียงจี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครัยหูฟังกับไมค์มีเสียงจี่

ใช้hyperx cloud coreได้เกือบเดือนแล้วครับจะมีบางช่วงที่หูฟังมีเสียงจี่พอยกสายเชื่อมต่อหูฟังขึ้นจากพื้นเสียงก็จะเบาๆลงแต่ไมค์นี้ปัญหาใหญ่เลยครับมีเสียงซ็อตดังมากเวลาพูดต่างกับไมค์ตั้งโต๊ะ120บาทที่เคยใช้ครับไม่มีปัญหาเสียงซ็อตเลย แต่พอเอาหูฟังมาต่อกับมือถือแล้วเสียงจี่จากหูฟังเบาลงหรือแทบไม่มีเลยเสียงซ็อตจากไมค์เบาลงมากครับ
    เบื้องต้นถ้าจะหาปลั๊คPsuที่มี3ขามาจะช่วยได้รึป่าวครับ
    หรือจะมีปัญหาที่หูฟังครับ

ต่อสายดิน หาปลั๊กดีๆ แน่นๆ มาเสียบกับเต้า หายแน่นอน! (ละมั้ง )

Comment

Originally posted by 111111 View Post
      ต่อสายดิน หาปลั๊กดีๆ แน่นๆ มาเสียบกับเต้า หายแน่นอน! (ละมั้ง )
      พอดีอยู่หอพักครับไม่รู้ว่านอกจากซื้อแท่งgroundมาตอกลงดินมีวิธีไหนอีกไหมครับที่ต่อสายดินได้ เมื่อเช้าลองไปซื้อปลั๊คpsuมาใหม่แล้วครับแต่ก็ยังซ็อตเหมือยเดิมตอนนี้กลุ้มใจแล้วครับ

Comment

Working...
      X