Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม X-Fi Xtreme 0460 กับ MB ใหม่ๆ ที่ไม่มี Slot PCI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม X-Fi Xtreme 0460 กับ MB ใหม่ๆ ที่ไม่มี Slot PCI

ปัจจุบันใช้ X-Fi Xtreme 0460 Mo ฟังเพลงเต็มสูบ จาก OCZ ชอบแนวเสียงนี้
    บางทีอยากจะ Upgrade คอม แต่ติดที่ MB ใหม่ๆ ไม่ค่อยมี Slot PCI ทำออกมาแล้ว

ขอสอบถาม
    MB ใหม่ๆ นี้เสียงออนบอร์ดดีกว่า หรือ หาการ์ดที่ใช้ Slot PCI Express มาใช้ รบกวนแนะนำการ์ดด้วยครับ

ออนบอร์ดที่เสียงดีกว่าคงไม่มีนะครับ การ์ด PCI Express ถ้าชอบ 0460 คงต้องหา 0880 นะครับใกล้เคียงสุด

Comment

สมัยก่อนมี SB0466 2ตัว/SB0350 2ตัว อื่นๆอีกเล็กน้อยที่เป็น Slot PCI 32bit แต่ตัดสินใจขาดทิ้งไปหมดเลย แล้วมาใช้ที่เป็นSlot pci-e X1 สบายใจกว่าเพราะว่าMoBoรุ่นใหม่ๆเลิกใช้ Slot pci 32bitหมดแล้ว
      ปัจจุบันมี SB0886 2ตัว/SB0880 1ตัว/SB1550 1ตัว

Comment

มา 0880 เสียงคล้ายกันแต่ดีกว่า

Comment

Working...
        X