Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำช่างซ่อม DAC ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำช่างซ่อม DAC ทีครับ

ตามหาหรือแนะนำคนซ่อมusb DAC ต่อ pc ครับ
    อาการเสียงไม่ออกครับ แต่dac ยังทำงานอยู่ครับ โดย dac ที่ใช้อยู่ มีคนทำให้ โดนจะเดินสายแทนการใช้ pcb อาจจะยุ่งยากนิดนึง ถ้าซ่อมได้ก็ดีครับ หรือถ้ายุ่งยากไป ขอเป็นเอา ชิปusb ชิปdacของเดิมมาทำใหม่ หรือมีคำแนะนำอย่างอื่นๆ ค่อยว่ากันอีกที

ตัวผมอยุ่ที่เชียงใหม่ครับ ถ้าได้ใน ชม.ก็ดี หรือถ้าต่างจังหวัดก็จะส่งของไปให้ ติดต่อผมที่เบอร์ 0841518405 หรือ ib ครับ

โมได้ โหดมากครับ ไล่ไม่ถูกเลย

ผมเคยทำแค่
    pcm2706+ak4395
    pcm2706+es9023
    pcm2706+tda1543
    pcm2704

ไม่รู้ของท่านผมจะทำได้ไหม

Comment

เห็นรูปก็หนาวแล้ว ผมว่าให้คนที่โมซ่อมดีที่สุด
      ผมงงว่าโมขนาดนี้ กัดแผ่นปรินท์เองไม่ดีกว่าหรือครับ
      อะไหล่เด็ดๆ ทั้งนั้น

Comment

ตามที่คุย ผมจะรับไปแก้ไข ให้ครับ

Comment

ปัญหาคือ ติดต่อคนทำไม่ได้แล้วครับ 555 เลยต้องขอเพื่อนๆพี่ๆช่วย

Comment

Originally posted by nongtoung View Post
            ปัญหาคือ ติดต่อคนทำไม่ได้แล้วครับ 555 เลยต้องขอเพื่อนๆพี่ๆช่วย

Comment

โมซะจนแมวร้อง

Comment

เห็นแล้วเครียดแทน - -.
                ช่างทั่วไปคงไม่ซ่อม เสียเวลามาก + ค่าแรงไม่น่าจะคุ้ม คือคนซ่อมนี้ต้องใจรักน่ะ

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                  เห็นแล้วเครียดแทน - -.
                  ช่างทั่วไปคงไม่ซ่อม เสียเวลามาก + ค่าแรงไม่น่าจะคุ้ม คือคนซ่อมนี้ต้องใจรักน่ะ

ผมว่าจะทำใหม่ ให้มันเป็นระเบียบหน่อย ทำภาคจ่ายไฟแยก ไม่รู้จะสาหัสขนาดไหน

Comment

ร้องเพลงได้แล้วครับ เดี๋ยวอัพเดท ให้ครับ นั่งทำปวดหลังเลย

ในรูปต่อข้างเดียวไปก่อน รีบอยากฟัง

เหลือเก็บงานนิดหน่อย ลองเบรินฟังเสียงซัก อาทิตย์ดีไหมหนิ

ก่อนโม ครับ

หลังโม ครับ

Last edited by carbon_za; 26 Jul 2018, 22:02:21.

Comment

สวยเลยครับท่าน carbon_za

Comment

สุดๆ เลยครับ ท่าน carbon_za ความเพียรเป็นเลิศ เห็นแล้วปวดหัวแทนเลยท่าน...

Comment

ขอบคุณครับ พี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจ

Comment

เสร็จเรียบร้อยเสียงออก การแยกดนตรีทำได้ดีมาก เพลงพวกกีต้าเครื่องสายดีดชัดมาก เสียงร้องยังกะอยู่ตรงหน้า มีความกังวาล เบสกลางแหลม มีความพอดี ไม่เด่นย่านใดย่านหนึ่ง

คลิปเสียงคร่าวๆครับ กล้องมือถือไม่ดีเสียงอู้ ภาพน้อยด์เยอะ บ้านติดถนนด้วย โต๊ะคอมก็รก ขออภัยในความไม่พร้อมด้วยครับ

Last edited by carbon_za; 8 Oct 2017, 16:44:37.

Comment

ภาพก่อนและหลังผมคิดว่าคนละอันกัน ฝีมือจริงๆครับ ผมกำลังดู Dac-x6 เพิ่งหัดเล่นครับ ^^

Comment

Working...
                              X