Announcement

Collapse
No announcement yet.

Reviwe Headset ASUS ROG Centurion 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] Reviwe Headset ASUS ROG Centurion 7.1

สวัสดีครับวันนี้ผมจะมา Review Headset ASUS ROG Centurion 7.1
    อันดับเเรกเรามาดูที่กล่องกันก่อน
    ด้านหน้ากล่องนั้นก็จะเป็นรูปหูฟังและตัวควบคุม ด้านล่างมีชื่อรุ่น
    สำหรับขนาดของกล่องนั้นจัดว่าค่อนข้างใหญ่เลยที่เดียว

พอเปิดออกมาจะพบกับตัวหูฟัง โดยในรุ่นนี้จะแถมที่วางมาให้ด้วย

พอยกกล่องที่ใส่หูฟังขึ้น จะพบกับตัวควบคุม , สาย และฟองน้ำแบบหนัง (จะมีฟองน้ำมา 2 แบบ แบบหนังกับแบบผ้า)

พอประกอบหูฟังเข้ากับตัวควบคุมโดยการเชื่อมต่อนั้นให้นำเอาสายจากหูฟังไปเสียบที่ตัวควบคุมแล้วต่อ USB จากตัวควบคุมไปยังคอมพิวเตอร์ ก็จะได้หน้าตาประมาณนี้

สำหรับตัวควบคุม เริ่มจากตรงกลางจะเป็นปุ่มที่มี LOGO ROG ใช้เป็นตัวปรับเพิ่ม-ลดเสียง ต่อมาเป็นการปรับโหมดโดยมีอยู่ 4 โหมดไม่ว่าจะเป็น 7.1 , AMP , MIC , SPEAKERS
    ส่วนด้านหน้าก็จะมีโหมดให้เลือกว่าเราต้องการทิศทางเสียงไปทางไหนมากกว่ากัน
    โดยตัวควบคุมนี้มีจุดเด่นที่ช่วยในการเล่นเกมคือ สามารถปรับเร่งเสียงเท้าหรือเเม้กระทั้งเสียงปืนของศัตรูได้ จะทำให้เวลาเล่นเกมนั้นเราสามารถเดาตำแหน่งของศัตรูได้ง่ายขึ้น

มาดูที่ด้านข้างของหูฟัง จะมีไฟที่ LOGO ROG และไมค์ โดยไมค์นั้นสามารถผับเก็บได้ ซึ่งหูฟังตัวนี้จะมีไมค์อยู่ 2 จุด
    จุดที่ 1 คือก้านไมค์ที่อยู่ติดกับหูฟัง จุดที่ 2 คือตรงตัวควบคุม

สรุปเรื่องเสียง หูฟังตัวนี้เป็นแบบ 7.1 แท้ๆโดยไม่ต้องตั้งค่าผ่าน Software
    ให้เสียงที่ค่อนข้างสมจริง เวลาเล่นเกมนั้นได้ยิงเสียงของศัตรูชัดเจน
    ส่วนด้านการฟังเพลง เสียงค่อนข้างมาครบทุกย่าน แต่ในความรู้สึกคิดว่าเบสมันลงลึกไปนิด ทำให้เวลาฟังเพลงเเนวเบสหนักๆค่อนข้างไม่สบายหูเท่าไร
    ความรู้สึกในการใส่ ฟองน้ำค่อนข้างกระชับพอดีหู ใส่ค่อนข้างสบายไม่รัดมากเท่าไร ส่วนตัวชอบแบบหนังมากกว่าเพราะเก็บเสียงได้ค่อนข้างดีกว่าแบบผ้า
    แต่เรื่องเสียงนั้นไม่ค่อยต่างกันมาก
    สุดท้ายเพื่อนๆมีหูฟังตัวไหนดีๆ ก็มาแนะนำกันได้นะครับ

ขอบคุณครับ...

สวยมาก ค่าตัวเท่าไหร่ครับ

Comment

สวยดุ อยากทราบไมค์ชัดมั้ยครับ

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
        ขอบคุณครับ...

สวยมาก ค่าตัวเท่าไหร่ครับ
        ราคา 9,900 ครับ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
          สวยดุ อยากทราบไมค์ชัดมั้ยครับ
          ไมค์ถือว่าชัดใช่ได้เลยครับ
          เเต่ไมค์ตรง ตัวควบคุม มีฟังก์ชั่นตัดเสียงลดกวนของ Keyboard ด้วยครับ (ตรงก้านไมค์ไม่มี)
          โดยส่วนตัวชอบไมค์ตรงตัวควบคุมมมากกว่าครับ

Comment

Working...
          X