Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ปลั๊กกรองไฟแล้วเสียงลำโพงเบาลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ปลั๊กกรองไฟแล้วเสียงลำโพงเบาลง

พอดีผมได้ Clef Powerbar 6 มาครับ เลยลองเปลี่ยนดูจากปกติใช้ปลั๊กธรรมดา ปรากฏว่าลำโพง(ฺBose C20) เสียงเบาลงอย่างเห็นได้ชัดครับต้องปรับเสียงเพิ่มประมาณ10% ถึงจะดังเท่าเดิม แต่เสียงหวานขึ้นมาก ค่อนข้างชอบเลยครับ แต่ที่อยากรู้คืออาการเสียงเบาลงมันเป็นปกติอยู่แล้วสำหรับพวกปลั๊กกรองไฟ หรือเปล่าครับ

ลองโทรถามที่ Clef ดูดีกว่านะครับ

อันนี้เป็นกรณีศึกษานะ ไม่ตรงคำถามกับเจ้าของกระทู้

ผมเองเคยให้น้องที่ทำงานยืมไปลอง เป็นต้ว Clef-Power Bridge 6

ใช้กับ Amp เค้าไปเสียบช่องสีขาว เสียงมันออกไม่เต็ม เหมือนแรงขับหายไป

สรุปว่าเปลี่ยนช่องเสียบ ไปเสียบกับช่องสีแดง อาการหายเลยครับ เพราะช่องสีแดงเป็นช่องที่ใช้สำหรับ Amp ...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
      ลองโทรถามที่ Clef ดูดีกว่านะครับ

อันนี้เป็นกรณีศึกษานะ ไม่ตรงคำถามกับเจ้าของกระทู้

ผมเองเคยให้น้องที่ทำงานยืมไปลอง เป็นต้ว Clef-Power Bridge 6

ใช้กับ Amp เค้าไปเสียบช่องสีขาว เสียงมันออกไม่เต็ม เหมือนแรงขับหายไป

สรุปว่าเปลี่ยนช่องเสียบ ไปเสียบกับช่องสีแดง อาการหายเลยครับ เพราะช่องสีแดงเป็นช่องที่ใช้สำหรับ Amp ...

X300AW ผมเสียบช่องสีขาวนี่ถูกใช่มั้ยคนับพี่เล็ก ถถถถถ

Comment

เท่าที่ทราบมานะครับ

ช่องสีแดงเสียบเครื่องเสียงที่ต้องใช้กำลับขับสูงๆ เช่น Amp หรือพวก Active Speaker ดีกว่าครับ

ส่วนช่องขาว เค้าใช้เสียบกับ เครื่องเล่น CD , Tuner, Turntable หรืออะไรประมาณนี้แหละครับ...

ท่าน _iNdYbOy_ สบายดีนะครับ หายไปนานเลยนะครับ
        Last edited by lekkiki; 18 Aug 2017, 12:07:03.

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
          เท่าที่ทราบมานะครับ

ช่องสีแดงเสียบเครื่องเสียงที่ต้องใช้กำลับขับสูงๆ เช่น Amp หรือพวก Active Speaker ดีกว่าครับ

ส่วนช่องขาว เค้าใช้เสียบกับ เครื่องเล่น CD , Tuner, Turntable หรืออะไรประมาณนี้แหละครับ...

ท่าน _iNdYbOy_ สบายดีนะครับ หายไปนานเลยนะครับ
          สบายดีคนับผม แต่ไม่ค่อยมีเวลาว่าง นานๆจะเข้ามาส่องสักที

พี่เล็กสบายดีนะคนับ ตอนนี้ใช้ชุดไหนอยู่บ้าง เห็นพี่เล็กมีหลายชุดเลย กำลังเริ่มคันอยากจะเปลี่ยนลำโพงอีกแล้วคนับ ถถถถถ

Comment

Originally posted by _iNdYbOy_ View Post
            สบายดีคนับผม แต่ไม่ค่อยมีเวลาว่าง นานๆจะเข้ามาส่องสักที

พี่เล็กสบายดีนะคนับ ตอนนี้ใช้ชุดไหนอยู่บ้าง เห็นพี่เล็กมีหลายชุดเลย กำลังเริ่มคันอยากจะเปลี่ยนลำโพงอีกแล้วคนับ ถถถถถ
            สบายดีครับ ตอนนี้ได้ชุดจบมาครึ่งชุดแล้ว เป็น Int Amp ขาดลำโพง กะ สายนิดหน่อย คงฟังกันไปยาวๆ จนกว่าจะพังเลยล่ะครับ

เป็นชุด ifi retro stereo 50 ของ ifi Audio ถ้าครบ Set แล้วคงไม่หาเรื่องแล้วล่ะครับ...

Comment

สบายดีครับ ตอนนี้ได้ชุดจบมาครึ่งชุดแล้ว เป็น Int Amp ขาดลำโพง กะ สายนิดหน่อย คงฟังกันไปยาวๆ จนกว่าจะพังเลยล่ะครับ

เป็นชุด ifi retro stereo 50 ของ ifi Audio ถ้าครบ Set แล้วคงไม่หาเรื่องแล้วล่ะครับ...
              ขอให้หาเนื้อคู่เจอไวๆ นะคนับ อยากจะเจอชุดจบเหมือนกันคนับ แต่ไม่รู้จะไปตัวไหนดี ถถถถถถ

Comment

Working...
              X