Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ 3K แนะนำ Subwoofer ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ 3K แนะนำ Subwoofer ให้หน่อยครับ

ต้องบอกก่อนเลยว่าไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลยครับ
    อยากได้แนว เบสนุ่มลึก กระแทกไปถึงหัวใจ ไม่ทราบว่าราคา 3K มีตัวไหนบ้าง

สรุปไปเดินตึกคอมได้ Microlab x3 มา...
    Last edited by popmusic; 11 Aug 2017, 18:32:28.

มารออ่านด้วยคน

Comment

นุ่มลึกมักไม่กระแทก ถ้ากระแทกมักไม่นุ่มลึก

รอฟังด้วยคน

Comment

3K นิคิดหนักเลย ไม่งั้นต้องไปเอาซับลำโพงงานวัดที่ขายที่ณัฐพงศ์
        หาก 30K นิมีตัวเลือกทันทีเลย ได้เบสลงลึกจนใจตกถึงตาตุ่มเลย

Comment

มองเห็นเเต่ Diamond SW 100 ได้นุ่ม เเต่ลึกไม่สุดใจ
          ราคาก็เกิน งบ ไป 2000

Comment

ราคานี้ลองหาซับจีนพวก Nobsound มือสองพอจะมีลุ้น

Comment

Originally posted by คิม View Post
              3K นิคิดหนักเลย ไม่งั้นต้องไปเอาซับลำโพงงานวัดที่ขายที่ณัฐพงศ์
              หาก 30K นิมีตัวเลือกทันทีเลย ได้เบสลงลึกจนใจตกถึงตาตุ่มเลย
              ป๊าดต้อง 30K คอมผมยังไม่ถึงเลยครับ

Comment

ผมลองไปอ่านดูเค้าแนะนำ ตัว Microlab x3 คุ้มไหมครับ 2690 ใน Lazada
                เห็นอีกตัวนึ่งสวยดี Sherman SB-44B2B ราคาเท่ากันเลย

Comment

Originally posted by popmusic View Post
                  ผมลองไปอ่านดูเค้าแนะนำ ตัว Microlab x3 คุ้มไหมครับ 2690 ใน Lazada
                  เห็นอีกตัวนึ่งสวยดี Sherman SB-44B2B ราคาเท่ากันเลย
                  สรุปอยากได้ซับ หรือลำโพง 2.1 ???

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                    สรุปอยากได้ซับ หรือลำโพง 2.1 ???
                    มันไม่ได้เรียกว่า sub หรอครับ เห็นร้านเค้าเรียกว่า ชุด sub
                    อย่างที่บอกผมไม่มีความรู้เรื่องนี้ครับ สรุป 2 ตัวนี้ตัวไหนเบสดีกว่ากันครับ

Comment

ชุดลำโพงแบบ 2.1 ประกอบด้วยลำโพงสเตอริโอ 1คู่ (ซ้าย-ขวา)ขับเสียงกลาง-แหลม + ซับวูฟเวอร์ (Subwoofer) สำหรับเสียงต่ำ

ตัวอย่าง

..........

ถ้าคุณถามหา "ซับวูฟเฟอร์" (Subwoofer) แบบที่ตั้งกระทู้ถาม มันคือลำโพงขับเสี่ยงต่ำตู้เดียวโดดๆเท่านั้น

ตัวอย่าง

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                        ชุดลำโพงแบบ 2.1 ประกอบด้วยลำโพงสเตอริโอ 1คู่ (ซ้าย-ขวา)ขับเสียงกลาง-แหลม + ซับวูฟเวอร์ (Subwoofer) สำหรับเสียงต่ำ

ตัวอย่าง

..........

ถ้าคุณถามหา "ซับวูฟเฟอร์" (Subwoofer) แบบที่ตั้งกระทู้ถาม มันคือลำโพงขับเสี่ยงต่ำตู้เดียวโดดๆเท่านั้น

ตัวอย่าง

อ่อ...โทษทีครับ แล้ว 2 ตัวที่ผมถามละครับท่านแนะนำตัวไหน

Comment

เท่าที่เคยฟังมา Sub นุ่มแต่จะไม่กระแทก ถ้าแบบกระแทกจะไม่ค่อยนุ่ม หายากครับ คงต้องใช้เวลาหากันนานเลย...

สำหรับงบเท่านี้ส่วนมากจะออกแนวกระแทกซะมากกว่า

Comment

จะ sub รุ่นเล็ก หรือรุ่นใหญ่ แนะนำให้หาอะไรมารองใต้ sub ไม่ให้มันสะเทือนลงไปถึงพื้นดูครับ

ช่วยเพิ่มคุณภาพเสียงเบส และลดเสียงสั่นครางจากสิ่งของในห้องให้น้อยลง

ของผมใช้ เศษไม้จากโต๊ะเก่า + ใยกรองตู้ปลาสีดำ

รุ่นทดสอบ

รุ่นใช้งานจริง

Comment

Microlab X3 2.1 ท่านอาจจะได้ยินเสียงท่อลม พลั๊กๆ พลั๊กๆ

Comment

Working...
                              X