Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในงบไม่เลย 10000 มีตัวไหนคุ้มกว่า swans m50w

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในงบไม่เลย 10000 มีตัวไหนคุ้มกว่า swans m50w

ตอนนี้สนใจ swans m50w แต่ไม่ได้ตามเรื่องลำโพงมานานมากแล้ว
    เลยจะขอคำแนะนำว่าในงบไม่เลย 10000 มีตัวไหนคุ้มกว่า swans m50w ไหมครับ
    ขอเป็น 2.1 เน้นดูหนังกับฟังเพลงอ่าครับ

ตอนนี้ใช้ microlab x3 เวลาดูหนังเจอบางฉากนี้เบสมันครางแบบแตกๆ เลยครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by johnxe; 28 Jul 2017, 13:42:48.

เพิ่มอีก 2,500บาท ได้ชุดโฮม Onkyo HT-S3800 5.1 แล้วนา...........

>>https://goo.gl/RVL71B<<

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
      เพิ่มอีก 2,500บาท ได้ชุดโฮม Onkyo HT-S3800 5.1 แล้วนา...........

>>https://goo.gl/RVL71B<<
      ขอบคุณมากเลยครับ แต่ตอนนี้ขอเปน 2.1 ก่อน่อาคับ

Comment

มี Edifier S350DB อีกตัว

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
          มี Edifier S350DB อีกตัว
          ขอบคุณมากครับผม เดวจะลองไปดูคับ

Comment

ถ้าเน้นฟังเพลง ผมยังติดใจ audioengine a2 อยู่ครับ แปดพันกว่า ๆ เรื่องฟังเพลง ผมว่า ชนได้ทุกตัวในราคาถึงหมื่น ต้น ๆ แต่ถ้าชอบเบสกระหึ่ม แบบดูหนัง อาจน้อยไปหน่อย

Comment

Originally posted by พ่อน้องแนนต์ View Post
              ถ้าเน้นฟังเพลง ผมยังติดใจ audioengine a2 อยู่ครับ แปดพันกว่า ๆ เรื่องฟังเพลง ผมว่า ชนได้ทุกตัวในราคาถึงหมื่น ต้น ๆ แต่ถ้าชอบเบสกระหึ่ม แบบดูหนัง อาจน้อยไปหน่อย
              ตามนี้เลยครับ เสียงดีจริง ถ้าอยากได้เบสค่อยซื้อ Sub มาเพิ่มทีหลังได้ครับ ผมใช้อยู่ A2+ กับ Sub วาฟีเดล 8 นิ้ว จบเลยได้ทั้งดูหนังฟังเพลง

Comment

พวก 2.1 เดี๋ยวนี้ไม่ได้แอ้มผมเลย
                ผมสนใจแต่ 2.0 กับ soundbar
                สงสัยแก่แล้วละมั้ง 555

Comment

Originally posted by ball00 View Post
                  ตามนี้เลยครับ เสียงดีจริง ถ้าอยากได้เบสค่อยซื้อ Sub มาเพิ่มทีหลังได้ครับ ผมใช้อยู่ A2+ กับ Sub วาฟีเดล 8 นิ้ว จบเลยได้ทั้งดูหนังฟังเพลง

น่าสนใจมากครับ เดวจะลองไปดูนะครับ

Comment

เห็นเค้าเพิ่งลง Video ลองพิจารณาประกอบได้ครับ

Comment

Originally posted by phantom04 View Post

เห็นเค้าเพิ่งลง Video ลองพิจารณาประกอบได้ครับ
                      เยี่ยมเลยครับ

Comment

ดูหนัง+เล่นเกม Klipsch Promedia 2.1 BT น่าจะแจ่มอยุ่

Comment

ผมเคยใช้ตัว promedia 2.1 ตัวเก่าที่ไม่มีบลูทูทนะครับ แล้วมันพังไป ตอนนี้ใช้ M50W อยู่ promedia เสียงสดกว่านิดหน่อย แต่เสียงกลางจมกว่า เบสแน่นกว่า แต่ออกแผ่ M50W แยกรายละเอียดได้ดีกว่า bass up front กว่า

แต่ตัวใหม่ที่เอามาขาย promedia 2.1 Bluetooth ผมว่าแพงไปหน่อย ตั้ง 13000 แน่ะครับ ถ้างบนี้เล่นตัวอื่นดีกว่า เป็น A2+ บวกซับราคา 4-5000 ก็น่าลองครับ

ยกเว้นว่าอยากได้ bluetooth ไป EDIFIER ตัวนั้นก็น่าสนใจกว่าครับ

Comment

เคยได้ M50 มาแป้บนึง อาทิตย์เดียวขายออก

ไม่ถุกหุ กั้กๆ ไงไม่รุ้ครับ

Comment

เคยฟังแต่ swans m50w อยากลองฟัง Edifier S350DB ดูมั่ง เห็นราคาพอๆ กัน

Comment

Working...
                              X