Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงรุ่น Creative-GigaWorks-T40-Series-II ใช้ดีคุ้มราคาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงรุ่น Creative-GigaWorks-T40-Series-II ใช้ดีคุ้มราคาไหมครับ

ใครใช้รุ่นนี้ใช้ดีไหมครับ เล็งว่าจะซื้อตัวนี้อยู่ครับ
    แต่ลองมาถามดูก่อนเผื่อมีรุ่นอื่นน่าสนใจกว่า
    มีงบ3-4พันบาทช่วยแนะนำด้วยครับ
    Creative-GigaWorks-T40-Series-II

ขอบคุณครับ

ถ้าถามผมนะ ผมจะซื้อ FX-502E ราคา 2,000บาท
    แล้วไปเลือกลำโพงแยกชิ้นมือ2จากร้านนี้ https://www.facebook.com/used.speaker/

หรือจะไปดูชุดโปรที่เขาจัดไว้ก็ได้

Comment

แนะนำ mifa x5 เสียงดีมาก ๆ ครับ หน้าคอมพ์ เสียงถูกใจมาก ๆ
      ใช้อยู่

Comment

เดี่ยวเดือนหน้าผมจะมาจัดชุดโปร ราคาไม่เกิน 3000 แอมป์พร้อมลำโพงเลยครับ ^_^

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
          ถ้าถามผมนะ ผมจะซื้อ FX-502E ราคา 2,000บาท
          แล้วไปเลือกลำโพงแยกชิ้นมือ2จากร้านนี้ https://www.facebook.com/used.speaker/

หรือจะไปดูชุดโปรที่เขาจัดไว้ก็ได้
          ถ้าต่อซัฟเพิ่มได้มั้ยครับท่าน

Comment

Originally posted by satanix View Post
            รุ่นนี้ครับ มีช่องต่อเพิ่มแบบ Active

https://www.overclockzone.com/forums...8%9A-Bluetooth

Comment

Originally posted by tanuwate View Post
              แนะนำ mifa x5 เสียงดีมาก ๆ ครับ หน้าคอมพ์ เสียงถูกใจมาก ๆ
              ใช้อยู่
              เชียร์ x5 ด้วย ถึงจะไม่เคยฟัง แต่ผมว่าน่าจะคุ้มราคากว่า T40 ล่ะ เคยฟัง T40 แล้วมันทึบๆตันๆ ชอบกล

Comment

Originally posted by satanix View Post
                ถ้าจะต่อซับลองดู FX AUDIO XL-2.1BL // 2.1 Channel 50W x 2 + Sub 100W
                ราคาสองพันหน่อยๆครับ

Comment

t40 กับ yamaha nx-50 ผมชอบยามาฮ่ามากกว่า

Sent from my NX512J using Tapatalk

Comment

ลำโพงPCที่เป็นFull Range จริงๆนอกจากNX50,Bose C2แล้ว ยังมีอีกตัวนึงที่น่าสนใจที่ผมอยากมาแนะนำไว้ให้คับ ก็คือFostex PM0.1
                    ตัวนี้เป็นลำโพงที่มีขนาดไม่ใหญ่มาก ขนาดพอๆกันกับBose C2 แนวเสียงออกไปทางFlatคือไม่มีความถี่ย่านไหนที่เด่น ตัวนี้้ให้เสียงธรรมชาติมากทีเดียว คือมายังไงไปยังงั้นเพราะว่ามันไม่แต่งเสียงด้วยDSPมากนัก (PM Serieเห็นในเว็บFostexบอกว่าเป็นMonitor Serie)
                    ตัวนี้ที่ผมชอบอีกอย่างคือมีระดับตัดไฟอัตโนมัติเวลาที่ไม่มีสัญญานอินพุตเข้ามา ระบบSleep/Power Resumeทำมาได้ดีทีเดียว

PM0.1ตัวนนี้ราคาประมาณ3900บาท จริงๆถ้าเพิ่มอีกพันนึงจะข้ามไปPM0.3ก็โอเคเหมือนกันคับ แต่ถ้าใครชอบลำโพงFull Rangeเจ้าPM.1ก็เป็นอีกตัวเลือกที่ดี ตัวนี้คนไม่ค่อยใช้เยอะนักหารีวิวลำบาก แรกๆผมก็ลังเลเหมือนกันว่าจะซื้อดีไหมเพราะมันเป็นน้องรุ่นเล็กสุด แต่ด้วยความยากได้ลำโพงFull RangeเหมือนพวกC2กับNX50ผมก็เลยซื้อมาลอง พอใช้ไปสักพักก็รู้สึกว่ามันโอเคทีเดียวไม่เสียชื่อFostex ตัวนี้ซื้อมาแรกๆเสียงจะฟุ้งเบสบวมหน่อยนะคับ ผมเบิร์นไป60กว่าชม.เสียงถึงเริ่มเข้าที สายสัญญาณเปลี่ยนก็ดีเหมือนกัน ยกเว้นสายจากลำโพงขวาไปซ้าย อันนี้เค้าทำมาเป็นพอร์ต3.5ให้เปลี่ยนได้ก็จริงแต่ผมไม่แนะนำให้เปลี่ยน

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
                      ถ้าจะต่อซับลองดู FX AUDIO XL-2.1BL // 2.1 Channel 50W x 2 + Sub 100W
                      ราคาสองพันหน่อยๆครับ

ขอบคุณครับท่าน

Comment

จากใจเลย t20 t40 กะจอกสัส ไม่น่าเชือแม่งทำมาขายได้ไง เกลียดเสียงพลาสติกคราง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                          จากใจเลย t20 t40 กะจอกสัส ไม่น่าเชือแม่งทำมาขายได้ไง เกลียดเสียงพลาสติกคราง
                          5555+

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                            กำลังเล็ง รุ่น t20 อยู่ ท่านพูดมาแบบนี้ สะเทือนเลย คือที่ดูไว้ไม่ ตัว รุ่น a120 ไม่ก็ข้ามไปรุ่น t20

ห้องนอนผมขนาด 4*4 16ตรม. ใช้ a120 พอไหม คือปกติไม่ใช่คนหูทองอะไร แต่ก็อยากได้เสียงดีนิสนึง
                            เพราะราคาจาก 690 ถ้าข้ามไปรุ่น t20 นี่หลายบาทเลย

Comment

Originally posted by nongnis View Post
                              กำลังเล็ง รุ่น t20 อยู่ ท่านพูดมาแบบนี้ สะเทือนเลย คือที่ดูไว้ไม่ ตัว รุ่น a120 ไม่ก็ข้ามไปรุ่น t20

ห้องนอนผมขนาด 4*4 16ตรม. ใช้ a120 พอไหม คือปกติไม่ใช่คนหูทองอะไร แต่ก็อยากได้เสียงดีนิสนึง
                              เพราะราคาจาก 690 ถ้าข้ามไปรุ่น t20 นี่หลายบาทเลย
                              A120 คุ้มราคาอยู่ครับ

ปกติใข้เครื่องเสียงบ้านอยู่ มาฟังรุ่นนี้ก็พอฟังไหวในราคาแค่นี้

Comment

Working...
                              X