Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Focusrite Scarlett 2i2 gen 1 ไมค์ใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Focusrite Scarlett 2i2 gen 1 ไมค์ใช้ไม่ได้

ผมใช้ไมค์ BM-800 แต่พอเสียบแล้วแถบไฟไม่ขึ้นและเวลาพูดก็ไม่มีเช่นกัน สลับช่องเสียบไมค์แล้วก็ยังใช้ไม่ได้ กดปุ่ม+48 แล้ว แถบไฟที่ช่องปรับเสียงก็ขึ้นปกติ แต่เวลาพูดก็ไม่ได้ยินเหมือนเดิม
    ส่วนไมค์ แต่แบบโดยตรงกกับคอมก็มีเสียงปกติครับ ใครพอรู้วิธีแก้บ้างไหมครับ

... สายต่อน่าจะต้องเป็นแบบ 3 pin ทั้งสองด้านนะครับ

Comment

Originally posted by bangna2002 View Post
      ... สายต่อน่าจะต้องเป็นแบบ 3 pin ทั้งสองด้านนะครับ
      เป็น 2 ด้านแล้วครับ xlr ตัวผู้กับตัวเมีย

Comment

Working...
      X