Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ลำโพง microlab x15 รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ sound card หรือ dac มาเพิ่มดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ลำโพง microlab x15 รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำ sound card หรือ dac มาเพิ่มดีครับ

ตอนนี้ผมใช้ลำโพง mcrolab x15 อยู่ เปลี่ยนสายที่ต่อจากคอมมา sub แล้วเป็นทองแดง 99% แจ๊กทอง
    อยากหา ตัวช่วยสักตัว แต่ไม่รู้ว่าควรใช้ sound card หรือ dac ตัวไหนดี (มือใหม่ไม่มีความรู้เลย)
    และใช้ต่อไมค์ได้ด้วยเพราะ ใช้ไมค์ในการอัดเสียงทำงาน

มีงบประมาณ 2000
    ขอบคุณครับ

Originally posted by ipokke View Post
    ตอนนี้ผมใช้ลำโพง mcrolab x15 อยู่ เปลี่ยนสายที่ต่อจากคอมมา sub แล้วเป็นทองแดง 99% แจ๊กทอง
    อยากหา ตัวช่วยสักตัว แต่ไม่รู้ว่าควรใช้ sound card หรือ dac ตัวไหนดี (มือใหม่ไม่มีความรู้เลย)
    และใช้ต่อไมค์ได้ด้วยเพราะ ใช้ไมค์ในการอัดเสียงทำงาน

มีงบประมาณ 2000
    ขอบคุณครับ
    น่าจะจับคู่กับ Sb0880 นะครับ อยู่ในงบ (ถ้าบอร์ดไม่ติดปัญหาช่องเสียบ PCIe) ถ้าเป็น DAC ส่วนมากจะรองรับ 2.0
    การ์ดเสียงจะโดดเด่นขึ้นชัดเจนเลย ย่านเสียงต่ำยิ่งลงได้ลึก กระหึ่ม โดยรวมถ้าเทียบกับออนบอร์ดแล้วชัดเจนครับ
    แต่ถ้าต่อไมด์ด้วยในการอัดเสียงผมยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับ เพราะยังไม่เคยใช้งานเลย

Comment

ขอบคุณครับ รอความเห็นอีกนิด

Comment

ปล่อย sound blaster z อยู่ในงบครับ สนใจดูห้องซื้อขายนะครับ

Comment

Working...
        X