Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังมีอาการช็อตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟังมีอาการช็อตครับ

ผมใช่ superlux hd681 ต่อเข้ากับคอม จะมีบางจังหวะที่ดูหนังหรือฟังเพลง มันจะช็อตจี๊ดๆครับ และผมได้ลองกับคอมของเพื่อนก็ไม่มีอาการช็อต มันเกิดจากอะไรหรอครับ

ถ้าคอมพ์ยังไม่ได้ต่อสายดิน ก็ควรทำก่อนเป็นอย่างแรกครับ

Comment

ทำอย่างไรเหรอครับ

Comment

ถ้าปลั๊กไฟบ้านมี 3 รู และเดินสายดินไว้ในปลั๊กเรียบร้อย แล้วใช้ปลั๊ก 3ขาเสียบ ก็จะมีสายดินครบแล้วครับ

แต่ถ้าปลั๊กไม่ได้ต่อสายดินไว้ และทำเองไม่เป็น ก็เรียกช่างมาต่อให้ครบ ต้องฝังแท่งสายดินยาว 1.80 เมตรขึ้นไป แล้วเดินสายมาที่ปลั๊กที่ใช้งาน

หรือทำอย่างง่ายๆ ก็หาสายไฟมาต่อที่ตัวเคส แล้วหาทางต่อไปลงดินให้ได้ครับ

Comment

Working...
        X