Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามเรื่องลำโพง 2.0 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามเรื่องลำโพง 2.0 หน่อยครับ

พอดีสนใจลำโพง CREATIVE GIGAWORKS T20 ตัวนี้อยู่

ว่าเสียงมันเป็นไง พวก 2.0 เคยใช้แต่ตัวไม่เกินสองร้อย

ปัจจุบันใช้ลำโพง CREATIVE A120 (ลำโพง 2.1) ใช้ฟังตามนี้
    1. ฟังเพลงแนว Post Rock Ambient (พวกวง Hammock) พวกเพลงบรรเลงต่างๆ (Two step from hell)
    2. เล่นเกม (Overwatch,Planet Coaster)
    3. ดูหนัง (แอคชั่นเป็นส่วนมาก)

อยากจะลองลำโพง 2.0 ดูว่า มันตอบโจทย์ ทั้ง 3 ข้อนั้นได้ไหม หรืออย่างไร

แล้ว 2.0 งบไม่เกิน 3000 มีตัวอื่นแนะนำอีกบ้างไหม

ขอบคุณครับ

Originally posted by april13 View Post
    พอดีสนใจลำโพง CREATIVE GIGAWORKS T20 ตัวนี้อยู่

ว่าเสียงมันเป็นไง พวก 2.0 เคยใช้แต่ตัวไม่เกินสองร้อย

ปัจจุบันใช้ลำโพง CREATIVE A120 (ลำโพง 2.1) ใช้ฟังตามนี้
    1. ฟังเพลงแนว Post Rock Ambient (พวกวง Hammock) พวกเพลงบรรเลงต่างๆ (Two step from hell)
    2. เล่นเกม (Overwatch,Planet Coaster)
    3. ดูหนัง (แอคชั่นเป็นส่วนมาก)

อยากจะลองลำโพง 2.0 ดูว่า มันตอบโจทย์ ทั้ง 3 ข้อนั้นได้ไหม หรืออย่างไร

แล้ว 2.0 งบไม่เกิน 3000 มีตัวอื่นแนะนำอีกบ้างไหม

ขอบคุณครับ
    2.0 ผมซื้อ Mifa X5 มาครับ งานดี เสียงโครตใหญ่ กับไซต์ประติ๋ว
    เสียงดีจริงๆนะ ผมใช้ร่วมกะ X-Fi SB0880 เปิดตอนแรก โอ้โหไม่น่าเชื่อว่านี่คือลำโพงไซต์เล็ก
    การ์ดเสียงได้มามือสอง 1400 + ลำโพง 2500 ฟินมากตอนนี้
    ผมดูรีวิวมาเยอะมาก ตัดสินใจไม่ได้ สุดท้ายจบแบบเล็ก ๆ แต่ได้เสียงใหญ่ ๆ ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์ ตอบโจทย์ครับ

Comment

Working...
    X