Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนดีกว่ากันระหว่าง Audio Quest Dragonfly Red กับ Sennheiser GSX 1200 Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนดีกว่ากันระหว่าง Audio Quest Dragonfly Red กับ Sennheiser GSX 1200 Pro

พอดีกำลังจะลองซื้อ Dac มาลองใช้งานกับ PC นะครับ

เบื่องต้นผมมีอุปกรณ์ใช้งานดังนี้
    PC 1 เครื่อง เป็น Windows 8.1
    Mainboard : asrock fatal1ty z87 killer
    ลำโพง : Razer Mako 2.1 (THX)
    หูฟัง : Razer Blackshark 2.0
    ทางผมเองส่วนใหญ่จะเน้น พวกดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์ เป็นหลักครับ

อยากให้ช่วยเปรียบเทียบระหว่าง

Audio Quest Dragonfly Red
    Sennheiser GSX 1200 Pro

ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง และ ตัวไหนดีกว่ากัน

ถ้ามีตัวอื่นที่ดีกว่านี้แนะนำ รบกวนด้วยครับ

Sennheiser GSX 1200 Pro ดูดีกว่าเยอะครับ มีอะไรให้ปรับเล่นมากกว่า Dragonfly Red ...

Comment

ดูหนัง เล่นเกมส์ GSX 1200 Pro

ฟังเพลง Dragonfly Red

Comment

ส่วนตัวผมไม่ชอบ Dragonfly คือโดยความรู้สึกว่าจ่ายเงินครึ่งค่อนหมื่นอยากได้ Dac ตั้งโต๊ะมากกว่า Flash Drive อ่ะ

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
          ส่วนตัวผมไม่ชอบ Dragonfly คือโดยความรู้สึกว่าจ่ายเงินครึ่งค่อนหมื่นอยากได้ Dac ตั้งโต๊ะมากกว่า Flash Drive อ่ะ
          Chord Mojo นับด้วยมั้ยท่าน

Comment

นานๆ จะเจอคนใช้ Razer Mako 2.1 ที ^^
            เล่นเกมดูหนังด้วย ใช้ Sennheiser GSX 1200 Pro เเจ่มกว่า

Comment

จัดมาแล้วครับ Sennheiser GSX 1200 Pro อยู่ในช่วงทดลองใช้ ใครมีอะไรแนะนำบอกได้นะครับ ^^

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
                Chord Mojo นับด้วยมั้ยท่าน
                ไอ้ตัวนี้เห็นชื่อกับหน้าตาก็ไม่เอาเหมือนกันครับ

Comment

Sennheiser GSX 1200 Pro เสียงเป็นยังไงบ้างครับ คุ้มกับราคามั้ยครับ

Comment

Originally posted by goblue View Post
                    Sennheiser GSX 1200 Pro เสียงเป็นยังไงบ้างครับ คุ้มกับราคามั้ยครับ
                    ปรับเสียงได้ หลัก 3 แบบ ครับ
                    เล่นเกมส์
                    ฟังเพลง
                    ดูหนัง
                    สำหรับผมถือว่าโอเคเลยครับ
                    เพราะปกติจะต่อหูฟัง กับ ลำโพง ทิ้งไว้เลยไม่ต้องถอดสายออก แล้วปรับที่ GSX 1200 ได้เลยว่าจะฟังผ่านตัวไหน
                    แถมปรับรูปแบบเสียงให้เหมาะสมกับการใช้งาน ณ ตอนนั้นได้ง่ายมาก ^^

Comment

Originally posted by arkofruin View Post
                      ปรับเสียงได้ หลัก 3 แบบ ครับ
                      เล่นเกมส์
                      ฟังเพลง
                      ดูหนัง
                      สำหรับผมถือว่าโอเคเลยครับ
                      เพราะปกติจะต่อหูฟัง กับ ลำโพง ทิ้งไว้เลยไม่ต้องถอดสายออก แล้วปรับที่ GSX 1200 ได้เลยว่าจะฟังผ่านตัวไหน
                      แถมปรับรูปแบบเสียงให้เหมาะสมกับการใช้งาน ณ ตอนนั้นได้ง่ายมาก ^^
                      เกิดกิเลสเบย... ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X